Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 39
    Trích dẫn Gửi bởi Vickophan
    Bạn hay dùng Powerpoint khi hội họp? Miracast sẽ giúp bạn kết nối với thiết bị display không dây nói chung chứ không riêng gì TV gia đình đâu bạn.
    Có, mình rất hay phải trình chiếu Powerpoint, nhưng tại các nơi mình trình bày, chiếc máy chiếu hỗ trợ HDMI còn hiếm chứ nói gì đến Miracast. Hầu hết vẫn phải dùng Laptop cắm qua cáp VGA thôi

Bạn hay dùng Powerpoint khi hội họp? Miracast sẽ giúp bạn kết nối với thiết bị display không dây nói chung chứ không riêng gì TV gia đình đâu bạn.
    Có, mình rất hay phải trình chiếu Powerpoint, nhưng tại các nơi mình trình bày, chiếc máy chiếu hỗ trợ HDMI còn hiếm chứ nói gì đến Miracast. Hầu hết vẫn phải dùng Laptop cắm qua cáp VGA thôi

Nếu đã trình chiếu thì nên dùng PP của Windows các bác ah, chứ phone mà nói đến dùng miracast để stream thời điểm hiện tại thì hơi xa xỉ quá, như bác vnbb đã nói hdmi còn chả có nói gì miracast.

ngày trước thì kêu ít app, đến h thì kêu ko có Miracast, ko biết các các auto dùng được bao nhiêu app, và có dùng đến Miracast ko nữa.

Khi ta mua một chiếc điện thoại, bạn nghĩ rằng nó sẽ được sử dụng với mình ít nhất là 2 năm, với các tính năng mới của một hệ điều hành mang lại mà không bị loại trừ có hay không có do hạn chế của phần cứng của thiết bị. Bạn có vừa đủ tiền để lựa chọn cho mình một ngôi nhà, nếu không may ngôi nhà đó không thể sửa chửa nâng thêm tầng vì không biết được nền móng quá yếu, khi đó bạn sẽ thấy cảm giác của mình như thế nào?

em thì không hiểu lắm cái chức năng của Miracast. đọc comment của các bác thì em hiểu sơ sơ là nó dùng để kết nối với ti vi mà cái TV đấy cũng phải có Miracast mà tóm lại cái đó em không cần với cả ở Việt Nam mình cũng chưa phổ biến . Chốt lại là nó không ảnh hưởng gì đến em Z10 của em :P

Giờ nói HDMI sợ nhiều ng` còn chưa biết nói chi tới Miracast, chưa kể dùng để trình chiếu thì có thể bạn tìm app để kết nối với công cụ trình chiếu là vẫn giải quyết đc vấn đề, khi nào Miracast đc sử dụng rộng rãi mà tv nào cũng có thì lúc đó mới có chuyện để than phiền về Z10 ) cơ mà tới lúc đó chắc ai cũng lên Z30 hết rồi =))
    PS: Sao Z10 của mình ko có Wifi Direct nhỉ, mình dùng STL-3 bản 10.2.0.1047

rảnh rỗi mà sắm đồ dùng miracast. tạo Ppt vẫn dùng laptop thì sao ko cắm dây vào dùng!? hay phải kiếm lap có miracast!? còn nếu bảo file ppt lấy trên mail =điện thoại thì cũng có dây để cắm, ko thì send qua lap >< sao phải đầu tư kiểu phí tiền thế nhở

Mình Z10-1 cũng đã có cái Wifi Direct gì đó đâu ^^.
    NFC cũng chưa dùng tới.
    Có lẽ mình lạc hậu thật

Tv nhà minh xài dlna, stream dc video tu con z10 lên tv, người nhà nhìn le lưỡi là đủ rồi

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] Bạn có hay dùng tính năng Miracast trên BB10 không?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-12-2016, 05:13 PM
  2. Lỗi kết nối Miracast trên Z30
    Bởi proudofyou937 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-02-2016, 03:28 PM
  3. Miracast trên Z10!
    Bởi moonda450 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 16-08-2014, 12:06 AM
  4. Hỏi Nên Mua Adapter Miracast Nào