Kết quả 1 đến 6 của 6
    Guest
    Các bác cho em hỏi triệu chứng sau có phải con z10 của em đã chết nguồn? (

Em mua máy từ đợt tháng 4, hàng 4,5tr chính hãng smartcom tại Hoàng Hà.
    Sáng nay em nó đã yếu pin từ ở nhà. Em mang lên công ty sạc thì em nó vẫn đc sạc bt. Nhưng sau đó vì công việc em phải chuyển vị trí sang phòng khác. Em rút sạc và nhìn thì lúc này em nó đã đc 12%. Nhưng khi sạc lại thì em thấy em nó đã bị đơ màn hình nên reset trước khi cắm sạc lại. Và sau khi cắm sạc lại thì em nó chỉ sáng lên đèn đỏ, màn hình sáng lên chưa kịp hiện lên chữ blackberry thì lịm đi. Em đã thử tháo pin, cắm sạc 30' rồi thử khởi động lại mà ko được. Cắm vào máy tính thì vẫn thấy em nó nhưng lúc sau thì lại ko thấy nữa. Các bác cho em hỏi con z10 của em có phải chết nguồn ko? Em nên làm gì tiếp theo?

Cảm ơn các bác!

Bị kiệt Pin kiên trì rút ra cắm sạc lại sẽ dc máy em bị suốt pin hết không đủ để khởi động máy

Guest
    Tình hình là em nó vẫn chưa lên các bác ạ
    Em cắm vào laptop bật bblink thì nó cứ báo "Thiết lập thiết bị chưa hoàn tất" em ấn nút tải lại để up lại rom hay sao ấy xong xuôi hết cả mà em nó vẫn ko thấy lên h lại còn thấy đèn led đỏ cứ nháy nháy

Trích dẫn Gửi bởi bin1101
    Các bác cho em hỏi triệu chứng sau có phải con z10 của em đã chết nguồn? (

Em mua máy từ đợt tháng 4, hàng 4,5tr chính hãng smartcom tại Hoàng Hà.
    Sáng nay em nó đã yếu pin từ ở nhà. Em mang lên công ty sạc thì em nó vẫn đc sạc bt. Nhưng sau đó vì công việc em phải chuyển vị trí sang phòng khác. Em rút sạc và nhìn thì lúc này em nó đã đc 12%. Nhưng khi sạc lại thì em thấy em nó đã bị đơ màn hình nên reset trước khi cắm sạc lại. Và sau khi cắm sạc lại thì em nó chỉ sáng lên đèn đỏ, màn hình sáng lên chưa kịp hiện lên chữ blackberry thì lịm đi. Em đã thử tháo pin, cắm sạc 30' rồi thử khởi động lại mà ko được. Cắm vào máy tính thì vẫn thấy em nó nhưng lúc sau thì lại ko thấy nữa. Các bác cho em hỏi con z10 của em có phải chết nguồn ko? Em nên làm gì tiếp theo?

Cảm ơn các bác!
    thay viên pin khác thử xem, có thể do bị kiệt pin.

Em lại ko có viên pin nào dự phòng bác ạ. Em dùng ít nên hiếm khi hết pin trong ngày. Bạn bè thì lại ko ai xài bb. Mai em định mang đi bảo hành. Mà mất cái tem smartcom dán ở mặt lưng có được bảo hành ko các bác nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi bin1101
    Em lại ko có viên pin nào dự phòng bác ạ. Em dùng ít nên hiếm khi hết pin trong ngày. Bạn bè thì lại ko ai xài bb. Mai em định mang đi bảo hành. Mà mất cái tem smartcom dán ở mặt lưng có được bảo hành ko các bác nhỉ?
    bạn đem viên pin ra tiệm điện thoai nào cũng được để nó kích dùm viên pin thử trước đã rồi tính

Các Chủ đề tương tự

1. Máy 9900 bị chết nguồn
    Bởi hanotours08 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-04-2015, 12:01 AM
  2. Blackberry chết nguồn có sửa được không?
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 25-05-2013, 08:40 PM
  3. bb 8310 Nạp pin qua đêm có chết nguồn không
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 25-12-2012, 04:07 PM
  4. hỏi về bb9000 sạc qua đêm vẫn không chết ic nguồn :(
    Bởi mayina_ba trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 24-09-2012, 06:56 PM
  5. Bold béo bị chết IC nguồn