Kết quả 1 đến 10 của 10
    vnbb ChangDau Sáng nay mình down nhầm bản Autoload 10.3 của Z30 thành Z3 nên tối về mình đã chạy bản Autoload của máy Z3 vào Z30. Bây giờ máy z30 của mình ko boot vào được OS, hiện thông báo lỗi BB10-0004. Mình đã làm hết các cách nhưng PC không nhận máy, không làm cách nào để cài lại Autoload đúng được nữa ( Các bác giúp mình với

Trường hợp này thì chỉ cần tạo autoload cho file Radio để load vào là OK. Tuy nhiên máy tính không nhận mà Z30 lại chưa khởi động xong để chỉnh sửa như bài này => Xử lý lỗi BlackBerry Link/Sachesi/vnBB10 không kết nối được với BB10. Mà Z30 thì không tháo được pin

Nghe có vẻ ban căng nhỉ, bạn thử cứ cắm vào máy tính rồi nhấn tổ hợp 3 phím Power + Volume Up + Volume Down rồi chạy autoload xem sao.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Trường hợp này thì chỉ cần tạo autoload cho file Radio để load vào là OK. Tuy nhiên máy tính không nhận mà Z30 lại chưa khởi động xong để chỉnh sửa như bài này => Xử lý lỗi BlackBerry Link/Sachesi/vnBB10 không kết nối được với BB10. Mà Z30 thì không tháo được pin

Nghe có vẻ ban căng nhỉ, bạn thử cứ cắm vào máy tính rồi nhấn tổ hợp 3 phím Power + Volume Up + Volume Down rồi chạy autoload xem sao.
    Cảm ơn bạn. Mình đang down lại BBLink, một chút nữa sẽ làm lại theo hướng dẫn của bạn. Thế những máy Z30 khác up rom xong cũng báo bb10--004 thì xử lý như thế nào nhỉ ? Vì chắc chắn cắm vào máy tính ko nhận
    Nếu giải sử mình bung máy để tháo pin ra thì có khắc phục được không?

Guest
    vnbb Mình ko biết nói gì để cảm ơn bác cho đủ nữa. Bấm Power Volume up Volum down sau đó chạy Autoload thì được luôn.
    Mình đang post từ Z30 được bác cứu sống đây.
    Cảm ơn bác rất rất rất nhiều

thấy thông báo, vào thì toàn các đấng cứu thế xuất hiện, lủi thủi nhấn like rồi đi ra!!!

Có ai cứu e với khẩn cấp e bị lỗi 00016 trên q10 -001 của e,e làm những cách của các bác và trên ưweb bberror với lỗi 00016 mà máy tính k nhận ra điện thoại thì phải làm sao

Hu hu k có bác nào ol ak

Bạn thử chạy lại autoloat, giữ chặt nút nguồn xem có thể được không!

thế la cu giu nút ngồn hay sao hả bác có giữ nút j nữa k,tăng giảm âm lượng như bác vnbb nói k

Khả năng ra đi rồi E giữ chặt nút nguồn lúc auto load mà k đc