Kết quả 1 đến 10 của 10
    Vâng!!! Đến hẹn lại lên, việc cá mập cắn cáp quang ngoài biển lại xảy ra, làm biết bao anh em lại khốn đốn. Hôm nay, mình vô tình biết được một cách tăng tốc mạng rất hiệu quả và đơn giản trong những ngày thế này. Sau khi thử nghiệm thì mình tốc độ mạng tăng đáng kể facebook, youtube, google ào ào
    Không dài dòng, mình xin vào thẳng vấn đề luôn.
    Đầu tiên các bạn truy cập vào http://www.vpngate.net/en/

Sau đó chọn Download
    Sau khi download xong thì giải nén file .zip rồi tìm đến file .exe để cài đặt, trong quá trình cài đặt thì cứ để nguyên mặc định.

Sau khi cài đặt xong thì khỏi động chương trình, khi khởi động chương trình sẽ yêu cầu tạo 1 card mạng ảo trên máy, bạn bấm OK rồi chương trình sẽ tự động tạo card mạng ảo cho bạn, chờ một lúc thì chương trình tạo xong. Khi chương trình tạo xong thì chúng ta tiến hành cài đặt

Cách 1:
    Vào cửa sổ chính của chương trình, chọn VPN Gate Public VPN Relay Server

Chọn Region là Viet Nam, sau đó bạn chọn mục nào cóLine Speed với VPN Sessions lớn nhất sau đó bấm Connect to the VPN Servers, sau đó chương trình sẽ tự động kết nối và kiểm tra kết quả

Cách 2:
    Vào Connect, chọn New VPN Connection Setting...

Hộp thoại New VPN Connection Setting Properties

Các bước thiết lập:
    Trong mục Setting Name: Bạn để tùy ý
    Trọng mục Host Name: Bạn điền 1 trong 2 thông tin sau (cái nào cũng được): vpn243532828.opengw.net | 153.213.152.179 (IP mạng VPN này là tốt nhất trong danh sách)
    Port Number để nguyên.
    Mục Virtual Hub Name: bạn điền VPN
    Lưu ý: nếu bạn thấy địa chỉ VPN của mình còn chậm thì bạn có thể vào trang chủ vpngate để lấy ip của mạng VPN khác, danh sách các mạng VPN nó nằm ngay trên trang chủ, tùy vào mạng VPN mà tùy chỉnh Port Nuber.
    Mục User Name với Password: các bạn đều điền là vpn
    Sau đó bấm OK để hoàn tất.
    Sau khi hoàn tất cài đặt, bạn quay ra màn hình chính của chương trình thì thấy một mạng VPN mới xuất hiện, sau đó bạn bạn bấm vào mạng VPN vừa được tạo, bấm chuột phải, rồi bấm Connect, thế là xong

Có thể thời gian đầu vừa kết nối vào mạng có thể hơi chậm nhưng sau khi xài 1 lúc thì thấy tốc độ được cải thiện đáng kể. Có thể vào mấy trang web ở VN hơi chậm tí
    Chả hiểu sao, dùng cái này thì facebook, google, youtube vào nhanh nhưng vào bbvietnam thì lại chậm =))

Để đó khi nào leaked thì cài không thì chờ nửa tháng nửa sửa xong rồi down.

Mấy hôm nay không gmail được. Dùng cái này gmail, face, youtube lướt vi vu. Cảm ơn bạn nhé!

Mạng nhà em chả sao vẫn có thể down phim với tốc độ 2M

Mạng nhà mình vẫn xem được youtube

Trích dẫn Gửi bởi thuoclao0908
    Mạng nhà em chả sao vẫn có thể down phim với tốc độ 2M
    khoe cáp quang trá hình

Guest
    cái này hay nhưng anh em nào login vào tài khoản quan trọng gì nên tắt đi nhé

Guest
    Cái này nghe khá nguy hiểm. Khuyên mấy anh em có giao dịch trực tuyến nên tránh cho an toàn. Rủi có spyware thì khổ

Google vẫn ầm ầm, nhưng tải ÓS trên Sever BlackBerry hơi lag

Cách này thật ra như kiểu dùng Proxy thôi, có điều thêm tí mã hoá (không biết có thật không, bắt gói kiểm tra mới xác thực được) nên PR thành VPN. Cách hiểu như này:
    Từ nhà bạn đến nhà thằng A (Quốc tế) bằng đường bộ dài 5km, hôm đấy đường sửa cống nên không đi được trong khi thằng B (Proxy - VPN) nhà ở bờ sông nó cũng đi tới A nhưng nó đi đường thủy ca nô chạy 2km, nên bạn mới đi đến nhà thằng B nhờ nó chở ké tới A.
    Cái ngu là khi thiết lập rồi, bạn không muốn đi A mà lại muốn đi thằng C (trong nước) là hàng xóm sát vách nhà bạn, thay vì đi bộ trực tiếp qua C thì thằng B nó lại nhiệt tình mời bạn qua nhà nó để nó lấy ca nô chở bạn quay lại nhà thằng C.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 19-01-2014, 06:05 PM
  2. Doanh số BlackBerry Z10 tăng gấp 3 lần trong tháng 7
    Bởi tramtienois trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 13-08-2013, 04:21 PM
  3. Giá Cổ phiếu của RIM tăng 17% trong tuần này
    Bởi nguyenvantu trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 11-08-2012, 07:54 PM
  4. Có cách nào tăng tiếng loa trong của BB8700?
    Bởi VIPTIKXY0446 trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 01-04-2012, 03:09 PM
  5. Thị phần HĐH Windows sụt giảm, trong khi OS X tăng trong tháng 8!
    Bởi chamhetsms trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-09-2011, 11:26 PM