Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Tình hình là từ lúc em up bản 10.3.1.1949 và mới nhất là 2072 cho em Q10 thì giờ em ko dùng đc 3G nữa. Chọn 2G&3G thì nó chỉ bắt đc sóng 2G (Vào đc mạng) còn để only 3G thì ko có sóng (khu này trước e vẫn dùng 3G bình thường ạ) và thỉnh thoảng có 1 tý thì chỉ có thể thoại thôi ko có dữ liệu, 1 lúc là lại mất sóng ngay. Em đã thử đổi sang máy khác và hỏi tổng đài (Viettel) nên bõ qua lỗi do sim. Hiện tại thì e đã up xuống bản 10.3.1.1154 (trước e dùng bản này vẫn bt) nhưng tình trạng vẫn thế.
    Nhờ các Pro xem giúp e hiện tượng như trên là lỗi do đâu phần cứng hay phần mềm ạ. Thanks

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khacthuan9009
    Tình hình là từ lúc em up bản 10.3.1.1949 và mới nhất là 2072 cho em Q10 thì giờ em ko dùng đc 3G nữa. Chọn 2G&3G thì nó chỉ bắt đc sóng 2G (Vào đc mạng) còn để only 3G thì ko có sóng (khu này trước e vẫn dùng 3G bình thường ạ) và thỉnh thoảng có 1 tý thì chỉ có thể thoại thôi ko có dữ liệu, 1 lúc là lại mất sóng ngay. Em đã thử đổi sang máy khác và hỏi tổng đài (Viettel) nên bõ qua lỗi do sim. Hiện tại thì e đã up xuống bản 10.3.1.1154 (trước e dùng bản này vẫn bt) nhưng tình trạng vẫn thế.
    Nhờ các Pro xem giúp e hiện tượng như trên là lỗi do đâu phần cứng hay phần mềm ạ. Thanks
    Ngộ ta, mình cũng q10 rom 2072 vẫn 3g ngon lành, jô bạn về 10.2 official mới nhất xem có 3g lại không.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi romeo1590
    Ngộ ta, mình cũng q10 rom 2072 vẫn 3g ngon lành, jô bạn về 10.2 official mới nhất xem có 3g lại không.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Thanks bác,Em cũng đang định thế nhưng mà ngày hôm nay up room mấy lần rồi mà mạng thế này down dc 1 bản room phải chờ cả buổi, nên đưa lên đây xem ai gặp trường hợp này chưa

khacthuan9009 Nghe, gọi được ko bạn?

mình nghĩ có khi do mạng đó

đứt cáp ảnh hưởng đường truyền đến server BB của Việt Nam. BBM cũng bị, và máy nhiều khi mất chùm dâu

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    khacthuan9009 Nghe, gọi được ko bạn?
    Nghe gọi bình thường ạ, sóng vẫn 5 vạch (mạng trên 2G vẫn bình thường)

Trích dẫn Gửi bởi luvxinh
    mình nghĩ có khi do mạng đó

đứt cáp ảnh hưởng đường truyền đến server BB của Việt Nam. BBM cũng bị, và máy nhiều khi mất chùm dâu
    Em nghĩ chắc ko phải nếu như thế thì cả 2G và 3G đều như nhau chứ mà cuả e là mất hẳn chứ chẳng phải chập chờn

Cho em hỏi thêm 1 tý là bây giờ muốn về Room gốc 10.2.1 mà ko cần autoload đc ko, bblink có chức năng "cài lại về cài đặt gốc" là về hẳn room gốc luôn hay chỉ cài đặt ban đầu thôi ạ

Đã up lại bản 10.2.1 rồi mà vẫn ko đc giờ để thử hôm nào ra Hà Nội nếu ko phải tại vùng này nó bị thế thì chắc là lỗi phần cứng rồi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khacthuan9009
    Đã up lại bản 10.2.1 rồi mà vẫn ko đc giờ để thử hôm nào ra Hà Nội nếu ko phải tại vùng này nó bị thế thì chắc là lỗi phần cứng rồi
    Gọi điện cho nhà mạng coi nó có khóa internet của bạn không? Hôm qua có 1 người đã bị như thế này (không biết có phải bạn hay không?) và đã gọi nhà mạng khắc phục thành công.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi yu93
    Gọi điện cho nhà mạng coi nó có khóa internet của bạn không? Hôm qua có 1 người đã bị như thế này (không biết có phải bạn hay không?) và đã gọi nhà mạng khắc phục thành công.
    Ko phải em nhưng sáng nay thử cái sim mobi thì lại đc, lại lật đật ra trung tâm cskh của viettel để khiếu nại, đã đc xác nhận là lỗi do nhà mạng đang khác phục (muộn nhất 24h) thế này chắc là ngon rồi. Khổ hỏng lúc nào ko hỏng lại hỏng đúng lúc up bản room mới chứ làm cứ phải up lên up xuống khổ thân em máy quá . Thanks mọi người ạ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Dành cho bác nào dán da Passport mà lúc dùng bị cấn tay nhé (Hoặc điện thoại bất kì)
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 31-08-2015, 11:16 AM
  2. Q10 bị ấm khi mới dùng được 01 lúc
    Bởi buivanhoanh1503 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 29-04-2015, 12:51 PM
  3. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 11:28 AM
  4. 8820 wifi lúc đc lúc ko
    Bởi linhvnt trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1