Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Các bác cho e hỏi con Z10 của em tại sao khi khởi động chỉ lên được mỗi cái Logo ban đầu, xong sau đó bắt đầu Load thì tự nhiên 4 góc màn hình tối xuống từ từ rồi tắt luôn.... Em đã thử hết tất cả các cách rồi mà vẫn bị như vậy.... Không biết có bác nào biết lỗi này và cách khắc phục ra sao không? Em đang hoang mang lắm.....

Guest
    Kiểm tra cục pin xem sao bạn

Hư main rồi đó bạn. Hồi trước mình có 1 con z10 cũng bị như vậy, đem đi bảo hành để đổi main thôi

Kiểu này như kiểu liên quan đến phần cứng. Bạn mang ra hàng thợ thầy coi ntn. Còn bảo hành thì đổi thôi

lopmam: mình mang đi rồi, mấy bữa nay họ cũng đang đau đầu với cái máy của mình luôn
    thanhbinhdnhk: Máy mình hết bảo hành hơn 3 tháng rồi... Giờ mà hư main thì k biết đường nào mà lần nữa (

Ngoxuanphuc : e thử thay pin các kiểu rồi mà vẫn vậy à

Flash của bác yếu quá, sắp die rồi. ko load lên được bác ạ. Bác mang qua em xem có xử lý đc ko nhé

Tiều Phu Đốn Củi: em mang đi cho thợ xem rồi bác ơi... :'(

Trích dẫn Gửi bởi HuynhND
    Các bác cho e hỏi con Z10 của em tại sao khi khởi động chỉ lên được mỗi cái Logo ban đầu, xong sau đó bắt đầu Load thì tự nhiên 4 góc màn hình tối xuống từ từ rồi tắt luôn.... Em đã thử hết tất cả các cách rồi mà vẫn bị như vậy.... Không biết có bác nào biết lỗi này và cách khắc phục ra sao không? Em đang hoang mang lắm.....
    Máy bác có sửa đc k ? Máy e cũng bị đơ ở man hinh khởi động vuông. Cứ khởi động lại là chạy đến 100 rồi đứng im

Trích dẫn Gửi bởi mr.long.z10
    Máy bác có sửa đc k ? Máy e cũng bị đơ ở man hinh khởi động vuông. Cứ khởi động lại là chạy đến 100 rồi đứng im
    Cái này thì có thể do OS. Bạn autoload lại xem sao. Còn lỗi của chủ topic thiên về phẩn cứng. Ko giống nhau đâu bạn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối