Kết quả 1 đến 10 của 10
    Guest
    em mua con q10 được tháng rưỡi rồi ạ. kể đến ngày hôm nay dùng rất oke. vấn đề pin lúc nào em cũng tự hào với lũ bạn dùng iphone, dùng nhiều thì 1 ngày (còn hơn 20%), còn dùng ít thì 1,5 ngày vô tư. Máy em không cài thêm phần mềm hoặc bị rơi rớt gì cả. Vậy mà trưa nay đi ngủ, coi pin thấy hơn 30%, em ngủ 2,5 tiếng dậy tự nhiên máy sụt còn 2% (bất ngờ 10s). Cắm vào sạc đến giữa hiệp vn-malaisia thì em vào lấy ra lướt web chút. Vậy mà đến bây giờ (khoảng 3 tiếng) máy còn có 65% (rút nhanh hơn trước rất nhiều)
    Có vấn đề gì ở đây các bác nhỉ ?

bạn lên app world down app task manager về, bật lên có calendar storage ko

Bạn vào device monitor xem cái ngốn pin nhiều nhất là gì? Nếu là pim services thì bạn tìm chỗ nào mạng tốt, remove các account trong phần accounts của bạn đi, add lại, add xong để 1 lúc đảm bảo nó sync đầy đủ rồi khởi động lại máy là ok

Trích dẫn Gửi bởi luvxinh
    bạn lên app world down app task manager về, bật lên có calendar storage ko

Bạn vào device monitor xem cái ngốn pin nhiều nhất là gì? Nếu là pim services thì bạn tìm chỗ nào mạng tốt, remove các account trong phần accounts của bạn đi, add lại, add xong để 1 lúc đảm bảo nó sync đầy đủ rồi khởi động lại máy là ok
    Tks bác, đúng là em có chuyển vùng wifi ( từ quê lên phố), không biết cái này có tác động gì không nhỉ

[IMG]data/attachments/17/17619-8c3ebc47f3941aab2f172dcd5c71c919.jpg[/IMG]

Không phải là hệ thống, bạn xem tab pin ý. Xem nó như thế nào

Nếu hết cách rồi thì wipe máy luôn là lành

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luvxinh
    Không phải là hệ thống, bạn xem tab pin ý. Xem nó như thế nào
    em làm như bác chỉ rồi xóa tài khoản rồi thêm lại -> restart, đang theo dõi lại (mới sạc pin đầy),
    đây là lưu lượng dùng pin em hôm qua, bác xem dùm em cái:
    1. từ khoảng 12h->14h32 nó sụt hơn 50%
    2. từ 20h32 đến khoảng gần 23h sụt tiếp gần 50% nữa
    (trong time này em dùng ít lắm, lên mạng khoảng 30', bật wifi thôi, rất bất thường so với bình thường nó trước đây. Có kết nối wifi cái là pin xuống dốc không phanh )
    p/s: có khi nào hôm qua em đi xe, ngồi hơi lâu khoảng 5 tiếng, cái quần rin túi hơi chật, điện thoại cấn làm ảnh hưởng phần cứng sinh ra nông nổi này không nhỉ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khanhvlxd
    em làm như bác chỉ rồi xóa tài khoản rồi thêm lại -> restart, đang theo dõi lại (mới sạc pin đầy),
    đây là lưu lượng dùng pin em hôm qua, bác xem dùm em cái:
    1. từ khoảng 12h->14h32 nó sụt hơn 50%
    2. từ 20h32 đến khoảng gần 23h sụt tiếp gần 50% nữa
    (trong time này em dùng ít lắm, lên mạng khoảng 30', bật wifi thôi, rất bất thường so với bình thường nó trước đây. Có kết nối wifi cái là pin xuống dốc không phanh )
    p/s: có khi nào hôm qua em đi xe, ngồi hơi lâu khoảng 5 tiếng, cái quần rin túi hơi chật, điện thoại cấn làm ảnh hưởng phần cứng sinh ra nông nổi này không nhỉ

View attachment 17618
    bạn chụp cái thành phần nào ngốn pin nhiều mới biết được chứ nhìn vậy thì thánh mà biết thằng nào gây tốn pin.bạn xem mấy thành phần sau; hệ thống, dịch vụ pim và vị trí cái nào chiếm dụng nhiều thì mới xử được

mình cũng bị giống bác này...mấy ngày trước xài rất bt, pin trâu....3 hôm nay thì pin tụt như tụt quần ...50% để đến sáng là tát nguồn... PIM service là j vậy mọi nguoi...no là thành phần ngốn pin thứ 3 sau hệ thống và standby

Pim là những thứ liên quan đến các tài khoản như gmail hay evernote các thứ...

Em cũng gặp tình trạng như bác này
    tự nhiên cái máy bị sụt bất thường sau một thời gian pin "trâu"

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 nóng máy và nhanh hết pin, cho dù không dùng tới
    Bởi zsgfdfe trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 16-06-2015, 09:17 AM
  2. [Hỏi BBvietnam] BB10 dùng được thẻ nhớ nhanh tới mức nào?
    Bởi minhhau1102012 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 14-01-2015, 01:13 AM
  3. [lỗI android player] Tất cả app android tự nhiên không dùng được
    Bởi tainangbk1 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-11-2014, 10:02 AM
  4. Z10 của em dùng rất nhanh nóng
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-07-2014, 11:34 PM
  5. [Tips]Công cụ tìm kiếm nhanh cho anh chị em thích dùng Browser mặc định
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 27-10-2012, 12:16 AM