Kết quả 1 đến 3 của 3
    Hôm qua nhận được thông báo update lên 10.3.1 qua OTA thì mình update thẳng luôn, không backup. Trước khi up thì máy mình là Q10, xài 10.2.1 cũng up qua OTA. Sau khoảng 2-3 tiếng xài 10.3.1 thì thấy chậm quá nên mình full backup rồi security wipe, sau đó restore dữ liệu từ cái full backup 10.3.1 đó. Vừa rồi tình cờ vào Remember (phiên bản mới hơn bản trên 10.2.1) kiểm tra thì không thấy folder [unfiled folder] chứa các note cũ từ 10.2.1 của mình, nhưng bấm search tên note mà mình nhớ thì ra được cái note đó. Mình kết luận là bản Remember mới này bị cái gì đó mà không list được folder chứa note cũ.

Vậy mình muốn hỏi bạn nào đã gặp trường hợp này và có hướng giải quyết nào không? Mình đọc topic này bên CB [http://forums.crackberry.com/bb10-l...g-problems-q10sqn100-1-10-3-0-1154-a-961815/] thì có một thành viên hướng dẫn là phải downgrade xuống 10.2.1 rồi dùng Fire Chest Backup để manual backup các note cũ, sau đó up lên 10.3.1 lại rồi dùng phần mềm đó để restore note vừa backup. Nhưng làm vậy phải loay hoay mất thời gian quá, Tết nhất còn đi chơi ko lẽ lọ mọ down rồi up FW thì nản quá

Cám ơn đã đọc bài này.

Mình đã khắc phục được bằng cách vào Setting > Account và add account evernote vào thì Remember líst ra hết các note của mình. Mình cũng không hiểu sao luôn bởi vì bản trước mình cũng add account Evernote nhưng đâu có sử dụng folder màu xanh lá của Evernote hay xài nó để viết note, mà trong Evernote cũng ko có các note này. Thế mà giờ add account của nó thì mới chịu hiện note của Remember.

Theo mình thì cứ evernote thôi, remember nó không có cloud nên mỗi lần có thao tác gì đụng đến os thì có thể làm mất note phiền lắm. Chờ khi nào có protect cloud thì dùng remember, mình rất bức xúc tại sao os6 đã có protect hay như thế mà os10 lại chưa có.

Các Chủ đề tương tự

1. Đồng bộ Remember lên Evernote
    Bởi Magalenc0202 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 28-01-2015, 01:02 AM
  2. Hướng dẫn mình cách chuyển note bên Remember qua Evernote
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-01-2015, 09:21 PM
  3. Ứng dụng Remember - 10.3.0.1154
    Bởi len top trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-10-2014, 01:23 PM
  4. Handrite Note Pro [Update v1.79] - Ứng dụng viết note bằng tay rất hay cho PlayBook
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 26-11-2012, 11:03 AM
  5. [Android] Simply Note by Alessandro Crugnola - Ghi note nhanh và đơn giản
    Bởi PROECKNQ6714 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-03-2012, 11:12 AM