Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 80 của 80
    Tôi là fan BB gần chục năm, vừa rồi xài Classic thì thấy có soft BBblend, đã cài vào máy và thấy có mấy ý kiến với anh em:
    1- Kết nối hơi chậm, máy y/c phải restart blend nhiều lần.
    2- Cái này na ná như bridge giữa bb với playbook.
    3- Cái kiểu này Nokia đã có từ lâu, tôi dùng E90 cắm vào máy là cũng soạn, đọc, trả lời tin nhắn, check lịch.
    Túm lại là chẳng có gì to tát cả, chẳng qua là có nhiều sản phẩm mới, chẳng có soft gì mới hay sao. Spam tí thôi, các bác ko chém nhé. Vòng đời sản phẩm ngắn quá, chưa kịp xước máy đời trước đã có cái đời mới ra lò rồi.

Trích dẫn Gửi bởi Phung Nho
    Tôi là fan BB gần chục năm, vừa rồi xài Classic thì thấy có soft BBblend, đã cài vào máy và thấy có mấy ý kiến với anh em:
    3- Cái kiểu này Nokia đã có từ lâu, tôi dùng E90 cắm vào máy là cũng soạn, đọc, trả lời tin nhắn, check lịch.
    Túm lại là chẳng có gì to tát cả, chẳng qua là có nhiều sản phẩm mới, chẳng có soft gì mới hay sao. Spam tí thôi, các bác ko chém nhé. Vòng đời sản phẩm ngắn quá, chưa kịp xước máy đời trước đã có cái đời mới ra lò rồi.
    1 - bác xem lại chứ mình kết nối rất nhanh.
    3 - blend nếu so với handoff của ios và airdroid của android thì không thể nào ngo bằng được.

Gửi từ Q10 003 TL của tôi bằng cách dùng tapatalk.

Trích dẫn Gửi bởi Phung Nho
    1 - bác xem lại chứ mình kết nối rất nhanh.
    3 - blend nếu so với handoff của ios và airdroid của android thì không thể nào ngo bằng được.

Gửi từ Q10 003 TL của tôi bằng cách dùng tapatalk.

Các bác cho hỏi tại sao trên PP của mình đã đăng nhập BB ID, đã có Blend mà khi đăng nhập trên máy nó báo là "No devices are asociated with your BB ID" vậy? Cám ơn các bác

Trích dẫn Gửi bởi khoinguyen1407
    Các bác cho hỏi tại sao trên PP của mình đã đăng nhập BB ID, đã có Blend mà khi đăng nhập trên máy nó báo là "No devices are asociated with your BB ID" vậy? Cám ơn các bác
    Update Blend trên cả máy tính và BlackBerry chưa bạn?
    Tải Blend mới nhất để cài trên máy tính và vào BlackBerry World update Blend mới nhất cho BlackBerry đi.

Mình mới lấy máy hôm qua, đã update đầy đủ cả trên PC và PP, à mình sử dụng wifi để Blend PP với PC chứ ko cắm dây

Guest
    Kết nối bằng cáp usb thử chưa bạn?
    Kiểm tra xem ứng dụng diệt virus trên máy tính có chặn kết nối của Blend không?

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Kết nối bằng cáp usb thử chưa bạn?
    Kiểm tra xem ứng dụng diệt virus trên máy tính có chặn kết nối của Blend không?
    Hi bác, mình đã cắm dây và chạy bình thường, tuy nhiên vẫn muốn kết nối không dây để tiện làm việc hơn. Mình có tham khảo trên trang của BB http://docs.blackberry.com/en/smartphone_users/deliverables/68571/SetUpDevice.jsp
    và nó có đề cập đến mục "If your device is connected to a Wi-Fi network or mobile network, click Wireless Network Connection. Sign in with yourBlackBerry ID", bác có biết Wireless Network Connection ở chỗ nào trong PP không? Thanks bác

Update: Đã kết nối được bằng wifi, có vẻ vấn đề ở đây đối với máy mới phải kết nối bằng cáp USB để PP nhận ra PC, sau đó kết nối lại bằng wifi là ok. Thanks bác khaisilk đã hỗ trợ :-*

Trích dẫn Gửi bởi khoinguyen1407
    Wireless Network Connection ở chỗ nào trong PP không?
    Đó là trên Blend bác chọn kết nối không dây đó. Ko phải trên PP.

Sent from my Z30 using Tapatalk

BB Z10-003, vừa nâng cấp lên OS 10.3.1.2267, dùng blend ngon!

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678

Các Chủ đề tương tự

1. Xin huớng dẫn BlackBerry blend
    Bởi perttyboy637 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2015, 05:29 PM
  2. hỏi vấn đề blackberry blend
    Bởi inthelong13 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 29-06-2015, 06:20 PM
  3. Cách tắt thông báo BlackBerry Blend
    Bởi INTHELONG3 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp