Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    không biết đã có ai phát hiện ra cái lỗi ngớ ngẩn này chưa nhưng đang rảnh nên post cho mọi người tham khảo, ai biết rồi xin bỏ qua nhá
    chẳng là từ hôm bản 10.0.3.1 rỏ rỉ mình up luôn cho con q10 thái, lúc đầu thì pin phải nói là quá ngon dùng bình thường ít nhất cũng trên 2 ngày (48h), nhưng đc vài hôm thì pin xuống nhanh hơn là tụt quần, nhiều hôm chẳng thèm đụng đến em nó mà 1 tiếng cũng mất 2-3 %, kiểm tra trong device monitor thì chỉ thấy phần system là ăn pin nhiều nhất, các ứng dụng em đều close hết trong phần memory, sync danh bạ và gmail luôn để manual, tắt cả facebook luôn mà pin vẫn sụt nhanh, đinh ninh con q10 hao nguồn
    rồi em tắt máy và tháo pin đợi khoảng 5s rồi ráp lại, thì từ lúc đó pin lại ngon như lúc mới up rom, và cứ thế vài ngày pin lại bị tụt nhanh, rồi cũng tất máy tháo pin, ráp lại ngon lành
    chẳng hiểu nó bị làm sao vì giờ đi làm nên ít có thời gian nghiên cứu, anh em nào biết nguyên nhân xin giải thích cho mình và những người chưa biết nhé

Guest
    Hic, bác đặt quả "Tips" làm em tưởng có Tip làm kéo dài thời gian hưng phấn cho em nó chớ :'(

Guest
    linh_pro91hp hỏi thì đặt tiền tố là Hỏi chứ sao lại là Tips, đã sửa cho bạn, lần sau chú ý dùng tiền tố topic cho chuẩn nhé bạn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi MinhTuấn01
    Hic, bác đặt quả "Tips" làm em tưởng có Tip làm kéo dài thời gian hưng phấn cho em nó chớ :'(
    sr bác em đã edit lại

Trích dẫn Gửi bởi linh_pro91hp
    sr bác em đã edit lại
    1 tiếng mà mất có 2-3% pin là bình thường, bạn còn đòi hỏi gì hơn nữa?

Sent from Z10 Black!

Bác up bằng gì bác? OTA wifi hay gì bác?

Trích dẫn Gửi bởi TrungChinhNguyen
    1 tiếng mà mất có 2-3% pin là bình thường, bạn còn đòi hỏi gì hơn nữa?

Sent from Z10 Black!
    có khi nhanh hết lắm bác ak, nếu không đụng vào điện thoại thì chỉ đc khoảng 1 ngày là hết pin từ lúc sạc đầy cho đến lúc báo còn 20%, xem trong device monitor toàn thấy cái system là ăn nhiều pin nhất, còn sau khi em tắt máy tháo pin và sạc đầy lại thì pin đc khoảng 3 ngày nếu không dùng, tức là 1h chỉ mất khoảng hơn 1%

Trích dẫn Gửi bởi MinhTuấn01
    Bác up bằng gì bác? OTA wifi hay gì bác?
    em up bằng auto load bác ak

Trước sài con Q10 Thái bảng 10.2.1 cũng bị lỗi này, có khi dùng đc 2 ngày pin nhưng có khi chỉ đc 1 ngày và phần system là tốn Pin nhất. Dù rất thích dùng bàn phím cuả Blackberry nhưng do Pin vậy nên quyết định đổi qua z30 cho nó ok hơn ^^

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi linh_pro91hp
    có khi nhanh hết lắm bác ak, nếu không đụng vào điện thoại thì chỉ đc khoảng 1 ngày là hết pin từ lúc sạc đầy cho đến lúc báo còn 20%, xem trong device monitor toàn thấy cái system là ăn nhiều pin nhất, còn sau khi em tắt máy tháo pin và sạc đầy lại thì pin đc khoảng 3 ngày nếu không dùng, tức là 1h chỉ mất khoảng hơn 1%
    Bác thử up bản khác xem sao!

Sent from Z10 Black!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xem nhanh lịch sử web
    Bởi luudeptrai3789 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-04-2016, 05:28 PM
  2. Pin Z10 tụt nhanh quá
    Bởi lantran221 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 24-10-2014, 08:12 AM
  3. Pin Q10 sụt quá nhanh
    Bởi trankhoa12 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-05-2014, 11:58 AM
  4. Hỏi về Q10 tuột pin nhanh
    Bởi vuongkhanh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 22-03-2014, 09:54 AM
  5. Help Me ... Cần Từ điển tra nhanh !!!
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-09-2012, 11:08 AM