Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Chào các bác!

Chẳng là e vừa trở lại với BlackBerry từ sau lần mất e 7290 từ năm 2009 ) sau đó e đã kinh qua từ ios(ip4), android (tablet), winphone (820). Và đã trở về với BlackBerry passport vì sự lôi cuốn của hình dáng

Mọi sự sẽ chẳng có gì khi e là người dùng rất dễ tính, chỉ sử dụng nghe gọi, fb, zalo,web đọc báo. Tất cả những điều này các HĐH kia đều mang lại kết quả tốt (Tất nhiên là tốt với người dễ tính như e )

Nhưng gần đây có vài vấn đề xảy ra với Facebook for BlackBerry của e, cụ thể là Os 10.3.1.2267. Update OTA.

Tất cả các trường hợp đã được e kiểm tra qua wifi, 3g.

- Comment fb của e từ app fbforbb không lên fb. Thậm chí các post lên wall bạn bè cũng không lên. Lúc post thì thấy trong app đã lên, nhưng xem lại bằng browser của BlackBerry thì không có cmt của mình hay post trên wall nữa.

- Tối nay e vừa gặp trường hợp lạ: các ảnh của e post lên tự động tag bạn bè vào, có ảnh 1 người, có ảnh 2 người. Bạn bè vào hỏi mà e thấy bất ngờ

Vẫn biết BlackBerry còn nhiều điều cần sửa, nhưng với e là người dùng rất cơ bản thì đôi khi những lỗi lặt vặt như thế lại khó chấp nhận.

Mong muốn có bác nào uyên thâm vào có câu trả lời cho e. Trong thời gian này e vẫn có thể dùng browser của BlackBerry dùng tạm.

Hy vọng mong manh

em cũng hóng e xài Q10 cũng dính tình trạng như bác đưuọc 2 3 hôm nay rồi cũng bản 10.3

Q10 mình chưa bị như thế bao giờ rom off 2243

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Cái comment lỗi thì hình như cũng nhiều ng dính rồi, nhưng cái tự động tag thì hơi hiếm
    Mình đang nghi ngờ có kẻ nào đó vào được máy tính ở cơ quan phá hoại

Tự động tag là chức năng mới của fb bạn nhé, bạn up hình trên máy tính thì sẽ thấy rõ hơn

Trích dẫn Gửi bởi letuongkha
    Tự động tag là chức năng mới của fb bạn nhé, bạn up hình trên máy tính thì sẽ thấy rõ hơn
    Có chuyện như thế nữa sao ? cái hình chụp cái nhà thì có liên quan gì ai mà nó cũng tự tag nhỉ )

Khuyên bạn nên xài bải android, ko tốn pin lắm đâu! Cần file ổn định thì BBM pin:2BD5BE95 mình gửi cho

Trích dẫn Gửi bởi mr.trung9999
    Khuyên bạn nên xài bải android, ko tốn pin lắm đâu! Cần file ổn định thì BBM pin:2BD5BE95 mình gửi cho
    bản android chứ rất bé. khó chịu. cài trên android thì k bị thế.

Trích dẫn Gửi bởi duylink
    Chào các bác!

Chẳng là e vừa trở lại với BlackBerry từ sau lần mất e 7290 từ năm 2009 ) sau đó e đã kinh qua từ ios(ip4), android (tablet), winphone (820). Và đã trở về với BlackBerry passport vì sự lôi cuốn của hình dáng

Mọi sự sẽ chẳng có gì khi e là người dùng rất dễ tính, chỉ sử dụng nghe gọi, fb, zalo,web đọc báo. Tất cả những điều này các HĐH kia đều mang lại kết quả tốt (Tất nhiên là tốt với người dễ tính như e )

Nhưng gần đây có vài vấn đề xảy ra với Facebook for BlackBerry của e, cụ thể là Os 10.3.1.2267. Update OTA.

Tất cả các trường hợp đã được e kiểm tra qua wifi, 3g.

- Comment fb của e từ app fbforbb không lên fb. Thậm chí các post lên wall bạn bè cũng không lên. Lúc post thì thấy trong app đã lên, nhưng xem lại bằng browser của BlackBerry thì không có cmt của mình hay post trên wall nữa.

- Tối nay e vừa gặp trường hợp lạ: các ảnh của e post lên tự động tag bạn bè vào, có ảnh 1 người, có ảnh 2 người. Bạn bè vào hỏi mà e thấy bất ngờ

Vẫn biết BlackBerry còn nhiều điều cần sửa, nhưng với e là người dùng rất cơ bản thì đôi khi những lỗi lặt vặt như thế lại khó chấp nhận.

Mong muốn có bác nào uyên thâm vào có câu trả lời cho e. Trong thời gian này e vẫn có thể dùng browser của BlackBerry dùng tạm.

Hy vọng mong manh
    confirm là đúng, facebook trên bb hoạt động chập chờn, comment thẳng qua browser thì chắc ăn chứ comment qua hub thì tỉ lệ xịt khoảng 20%.
    Chat facebook qua hub cũng gặp tình trạng tương tự, chat xong gửi lúc sau mở ra lại không thấy đâu.
    Khắc phục tạm thời bằng cách khởi động lại máy (ngon được vài ngày)

Trích dẫn Gửi bởi mr.fly
    bản android chứ rất bé. khó chịu. cài trên android thì k bị thế.
    Màn hình nó nhỏ nên chữ hơi bé! Nhưng bù lại được sử dụng full chức năng fb thêm nữa là ko lag

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. F5 for Facebook - ứng dụng giống Facebook lite cho BB10, có Reactions
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-04-2016, 07:50 PM
  2. F mini for Facebook - Ứng dụng Facebook nền web tốt nhất trên BB10
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-03-2016, 12:12 AM
  3. Via facebook from BB10
    Bởi nguyentrangphongem trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-09-2015, 02:02 PM
  4. lỗi facebook bb10 Q10
    Bởi duchau2608 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-09-2015, 02:49 PM
  5. Hình ảnh về ứng dụng Facebook trên BB10
    Bởi boyniit88 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 30-09-2012, 10:07 AM