Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Gửi email có file đính kèm soạn trên HUB gửi rất lâu bằng sóng 3G (em xài PP, goi BBU mobi (chưa hết dung lượng cao) và xài tài khoản gmail) có khi cả tiếng email chưa được gửi đi. Loay hoay mình thử đăng nhập email và gửi bằng browser mặc định cũng file đó gửi đi trong mấy giây. Kinh nghiệm bản thân nên chia sẻ lên đây, AE nào có những cách nào hay hơn thì post cho mình học thêm với! Chúc diễn đàn sẽ là sân chơi bổ ích cho AE yêu BB!

Thanks bạn chia sẻ kinh nghiệm! Thực sự bis mobi dùng rất chậm ko như viettel, trước mình có mua sim mobi để dùng thủe bis nhưng ko hài lòng chút nào, vẫn dùng bis viettel thôi

Trích dẫn Gửi bởi hoangzu
    Thanks bạn chia sẻ kinh nghiệm! Thực sự bis mobi dùng rất chậm ko như viettel, trước mình có mua sim mobi để dùng thủe bis nhưng ko hài lòng chút nào, vẫn dùng bis viettel thôi
    cái đó mình nghĩ không phải do Bis mobi Browser hoạt động tốt.

Thực sự thì mình thấy forward mail có file đính kèm mới lâu, không hiểu cơ chế forward mail của BB10 kiểu gì. BBOS forward 1 phát ăn ngay.

Trích dẫn Gửi bởi dungbus
    cái đó mình nghĩ không phải do Bis mobi Browser hoạt động tốt.
    Uh, xin lỗi mình nhầm, tại trước dùng bis mobi với bbos cực chán

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Thực sự thì mình thấy forward mail có file đính kèm mới lâu, không hiểu cơ chế forward mail của BB10 kiểu gì. BBOS forward 1 phát ăn ngay.
    Đúng vậy, trước giờ làm việc trong môi trường Wifi thì không thấy, mới đây khi không có wifi mới thấy cảnh này. Cũng may có Browser giải quyết được vấn đề này.

Guest
    Vì mail trên BB10 mặc định khi nhận nó không tải file đính kèm về, nên khi bạn forward nó sẽ phải tải file đính kèm về rồi forward mail với file đính kèm đó đi nên lâu là đúng rồi.

Còn bạn forward trên web, nó sẽ không tải gì về mà xử lý ngay trên server nên sẽ nhanh hơn.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Vì mail trên BB10 mặc định khi nhận nó không tải file đính kèm về, nên khi bạn forward nó sẽ phải tải file đính kèm về rồi forward mail với file đính kèm đó đi nên lâu là đúng rồi.

Còn bạn forward trên web, nó sẽ không tải gì về mà xử lý ngay trên server nên sẽ nhanh hơn.
    Mình cũng theo dõi và biết cái này. Sao BlackBerry không sửa cơ chế này như gói BIS giống BBOS nhỉ?

Mình cũng theo dõi và biết cái này. Sao BlackBerry không sửa cơ chế này như gói BIS giống BBOS nhỉ?
    Nếu bạn nhận được một mail có đính kèm file. Và bạn đã nhấn vào để mở file trong mail đó thì nó sẽ tải về.
    Và khi bạn cần chuyển tiếp cho ai đó bạn chọn Attach và chọn Hub Attachment nó sẽ đính kèm file đó nhanh hơn.

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Nếu bạn nhận được một mail có đính kèm file. Và bạn đã nhấn vào để mở file trong mail đó thì nó sẽ tải về.
    Và khi bạn cần chuyển tiếp cho ai đó bạn chọn Attach và chọn Hub Attachment nó sẽ đính kèm file đó nhanh hơn.
    Mình đã thử cách đó nhưng không ăn thua khi xài 3G, chờ hoài hông thấy email được gửi đi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Gửi mail đính kèm file từ các file Attach của các mail khác nhanh chóng với Hub Attachment
    Bởi susuno135 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 17-01-2017, 12:11 PM
  2. BerryPopup [UPDATE v1.5.15] - Xem nhanh eMail và tin nhắn SMS với màn hình Popup
    Bởi ngocdaigiaab trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 03-05-2014, 07:11 PM
  3. [TIPS] Cách xóa nhiều Email nhanh chóng và dễ dàng trên BlackBerry
    Bởi inthelong10 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-03-2013, 11:35 PM
  4. Compose Email - Phần mềm giúp bạn soạn thảo Email nhanh hơn và tiện hơn trên PlayBook
    Bởi thaitruong10 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 28-04-2012, 02:56 PM
  5. QuickMessage-Chèn chữ ký, Trả lời nhanh cho SMS, Email
    Bởi kiepcodoc4 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 01-08-2011, 08:06 PM