Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Giúp em về Parrot

e đang chết giở với cái này. e lên 10.3.2.798 rồi nhé.
    e chỉ đang dùng bản free thôi chưa có tài khoản để mua, vì là free nên e không chỉnh được phần save location - nó ghi là track location = device.. em ghi âm bài học, khoảng 2 tiếng nên dung lượng nó tầm 1gb.
    giờ nó mới lằng ngoằng thế này.
    1.em không thể tìm thấy cái nơi save file ở đâu dù trong nội dung file nó ghi file location parrot/sandbox. dùng search không thể thấy nổi.
    2. những lúc em muốn copy vào máy e phải dùng lựa chọn copy to để lưu file ấy vào trong bộ nhớ. nhưng do lỗi nên đang cop dở e tắt, giờ thì nó thành file nháp nhưng lại không thể xóa.
    file nháp nó chỉ hiện trong điện thoại chứ dùng laptop truy cập bộ nhớ không thấy.
    các bác có cao kiến gì giúp em với chứ giờ bộ nhớ full rồi.
    một số hình cho các bác hình dung

View attachment 22398

View attachment 22398

View attachment 22398

View attachment 22398

View attachment 22398

View attachment 22399

Vào Setting> Quản lý bản thu> Sao lưu> bấm vào Sao lưu toàn bộ bản thu
    Nếu k0 được thì bó tay, bác phải hỏi các chuyên gia IT thoi. Tại vì ngay từ đầu bác ko chịu sao lưu, ai mà biết đc parrrot nó quản lý file kiểu gì

---
    Lần sau bạn dùng Parrot thì nên chọn:
    1. Chất lượng bản thu loại "Tốt" (m4a) hoặc "thấp" (awb) (Không chọn chất lượng cao, file wav là tương đương đĩa CD của Lệ Rơi đấy, nặng khủng khiếp lắm)
    2. Tự động sao lưu bản thu qua thẻ nhớ (Vào Setting> Quản lý bản thu> Sao lưu> Bật "Sao lưu bản thu tự động", chọn đường dẫn là Thẻ nhớ>Voice)

Nếu xài chuẩn m4a thì tiện hơn, trên PC mở bằng app Audacity free cài thêm plugin m4a library
    Nếu xài chuẩn awb (chất lượng thấp cho nhẹ máy) thì phải download thêm mấy app converter awb->mp3

Thanks bác. Em sửa được rồi. Dùng blend mãi nó mới xoá được.
    Vì bản free nên nó không cho chỉnh setting lưu file đâu ạ. Nên muốn lưu lại thì mình phải chọn copy to chứ không nó sẽ lưu kiểu sandbox trên parrot mà mình không thể tìm ra .
    đúng là chọn high nó ghi cao kinh khủng

Trích dẫn Gửi bởi zezik
    Thanks bác. Em sửa được rồi. Dùng blend mãi nó mới xoá được.
    Vì bản free nên nó không cho chỉnh setting lưu file đâu ạ. Nên muốn lưu lại thì mình phải chọn copy to chứ không nó sẽ lưu kiểu sandbox trên parrot mà mình không thể tìm ra .
    đúng là chọn high nó ghi cao kinh khủng
    Không setting lưu file được, nhưng setting "sao lưu" (qua vị trí khác) thì được. Không cần dùng công cụ "copy to". Bác xem hướng dẫn bài trên.

Ghi âm nhiều thì nên mua bản pro luôn đi bạn, mình dùng app này thấy rất tốt, Dev của app support lại rất nhanh nếu có thắc mắc hay trở ngại j trong quá trình sử dụng.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-01-2016, 01:08 PM