Kết quả 1 đến 10 của 10
    Xin chào cả nhà,
    Hai hôm nay vợ mình dở chứng, cũng chẳng biết có phải do mình táy máy gì không nữa, nhưng các cuộc gọi thì ở đầu máy bên kia đều kêu tiếng nhỏ, có khi không nghe tiếng, hoặc âm thanh đứt đoạn. Mình đã thử ghi âm trong note thì thấy tiếng vẫn to và rõ ràng. Hôm nay thử up lại rom 10.2.1.537 nhưng vẫn không thể cải thiện tình hình, lẽ nào lại phải mang đi bảo hành? Cả nhà ai mắc lỗi này rồi hoặc có phương án nào thì cho mình biết với nhé, chứ ở xa Thủ đô thì biết bảo hành thế nào đây?

Tình hình là ngày hôm nay mình đã up thử lên rom 10.2.1.2102 nhưng chỉ cải thiện đôi chút. Vẫn chờ kinh nghiệm của các cao thủ đấy a.

Trích dẫn Gửi bởi nai1chuoi
    Xin chào cả nhà,
    Hai hôm nay vợ mình dở chứng, cũng chẳng biết có phải do mình táy máy gì không nữa, nhưng các cuộc gọi thì ở đầu máy bên kia đều kêu tiếng nhỏ, có khi không nghe tiếng, hoặc âm thanh đứt đoạn. Mình đã thử ghi âm trong note thì thấy tiếng vẫn to và rõ ràng. Hôm nay thử up lại rom 10.2.1.537 nhưng vẫn không thể cải thiện tình hình, lẽ nào lại phải mang đi bảo hành? Cả nhà ai mắc lỗi này rồi hoặc có phương án nào thì cho mình biết với nhé, chứ ở xa Thủ đô thì biết bảo hành thế nào đây?
    Mình đang dùng Q5 cũng bị tình trạng như bạn nghe lúc to lúc bé tí k hiểu sao nữa

Bạn dùng sim nhà mạng nào? Cũng coa thể do mạng bị lỗi

Trích dẫn Gửi bởi hnd1710
    Bạn dùng sim nhà mạng nào? Cũng coa thể do mạng bị lỗi
    mình dùng mạng viettel kiểu mình gọi cho nhiều người có người rất to rõ ràng có người lại bé chắc do thiết bị or mạng của người ta r . . .

bạn thử đổi sim của mạng khác xem sao
    nếu lỗi ở audio của máy thì gọi với ai chẳng vậy
    khả năng cao là do mạng chập chờn thôi :3

nai1chuoi theo em thì người nghe bé thì là do lỗi mạng thôi, không cần phải z30, z10 mà kể cả nokia 1202 đôi khi gọi mình nói mình nghe luôn, tiếng ở đầu bên kia thì chập chờn, tốt nhất bác cứ thử gọi cho người đó với cùng một máy nghe ở các thời điểm và vị trí khác nhau là biết ngay thôi.

Cảm anh em đã chia sẻ. Mình dùng mạng Viettel, dù chưa thử thay sim mạng khác vào, tuy nhiên đã thay sim qua vợ cũ Bold 9000 thì thấy nghe gọi ổn định. Cũng chẳng biết nguyên nhân làm sao nữa. Hy vọng là không gặp vấn đề gì về vợ mới, nếu không hẳn là sẽ buồn lắm.

Em nghĩ do mạng thôi bác a,còn lỗi phần cứng chắc ít lắm

Đào mộ bạn này bị lỗi giống mình. Bỏ sim vina vào thì gọi được. Sim mobifone thì bị lỗi bên kia nghe tiếng đc tiếng mất. Bạn nào biết cách xử lí vấn đề này thì từ vấn giúp. Tks!!!

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] Tư vấn mua Q10 cho newbie
    Bởi hanggiasoc trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 27-08-2015, 01:40 PM
  2. Newbie Cần tư vấn Về Z10 White
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 04-02-2014, 05:53 PM
  3. IDC: Smartphone chiếm 32,7% trong tổng số điện thoại bán ra trong Q2/2013 tại Việt Nam
    Bởi dinhtrung92 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-09-2013, 12:14 AM
  4. Newbie hỏi về 1 số vấn đề với 9780
    Bởi inthelongvn03 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-03-2013, 08:27 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-12-2011, 03:44 AM