Kết quả 1 đến 8 của 8
    tình hình là em có con BB Z10 -- 003 bị lỗi không xác định ở cột sóng và gửi đi bảo hành. Gửi đi bảo hành đc 1 tháng thì họ bảo gãy chân sim và từ chối bảo hảnh. Trong khi đó máy e đang dùng thì bị như vậy ... chứ có tháo lắp sim đâu.
    vậy em hỏi các bác nếu gãy chân sim thì máy ko nhận sim thì sẽ hiện SOS và yêu cầu lắp sim. nhưng đằng này nó lại hiện gạch chéo đỏ ở cột sóng....
    các cao nhân cho e ý kiến về việc này !!!!!!!!!!!

Guest
    Gãy chân sim thì sẽ báo: Insirt Simcard. Lỗi không xác định thì khác đấy. Nhiều khi không có sóng Data (Sim hết tiền, không còn dung lượng data) nó cũng báo vậy.

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Gãy chân sim thì sẽ báo: Insirt Simcard. Lỗi không xác định thì khác đấy. Nhiều khi không có sóng Data (Sim hết tiền, không còn dung lượng data) nó cũng báo vậy.
    mình cũng nghĩ như bạn ....mình dùng sim trả sau .... tiền và data chẳng bao giờ hết ....
    Mình bị lỗi không xác định gửi đi bao hành nó từ chối....
    GIỜ PHẢI LÀM SAO !!!!!!!!!!!!!!

Trích dẫn Gửi bởi BBZ10-003
    mình cũng nghĩ như bạn ....mình dùng sim trả sau .... tiền và data chẳng bao giờ hết ....
    Mình bị lỗi không xác định gửi đi bao hành nó từ chối....
    GIỜ PHẢI LÀM SAO !!!!!!!!!!!!!!
    Lý do họ từ chối là gì? Sao có chuyện vô lý vậy nhỉ? Theo như bạn nói, có vẻ nó báo vậy nhưng vẫn dùng bình thường?

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Lý do họ từ chối là gì? Sao có chuyện vô lý vậy nhỉ? Theo như bạn nói, có vẻ nó báo vậy nhưng vẫn dùng bình thường?
    họ bảo là gãy chân sim và ko bảo hành ....
    máy không dùng đc nên mình mới gửi đi bảo hành ...

Bác thử 1 bản room khác thử. trk e cũng bị khi up lên 10.3. Y xì bác. Về lại 10.2 thì hết

Đợt trước mình bị gãy chân sim Z30 nó báo SIM not detected mà

Xin góp ý kiến về máy BB Z10 chút,
    Mình đang xài con Z10-003 (xách về), hàng ngon lành, up rom đủ kiểu.
    Sau có việc nên lấy sim nano + khay sim = micro sim để gắn vào máy, kết quả là gãy chân sim . Mà cũng lạ, lúc chân sim còn dính dính chưa gãy thì bỏ sim Mobi vào nó nhất định ko nhận, bỏ sim Vina vào thì ok (cùng là sim thường cắt thành micro sim).
    Sau đó mình thay khay sim khác (100k chưa tính công thay) thì phát sinh trường hợp lâu lâu bị mất sóng, restart lại thì bình thường lại. Up rom lại (10.3.1, 10.3.2) thì có cảm giác có bản ít bị mất sóng, bản bị thường xuyên.
    Vừa rồi làm rớt (có case chống sốc, tưng lên lại khoảng 0,5m ) và mấy ngày sau không lên nguồn (có kết hợp up rom do ngứa tay ) nên đã cho em nó ra tiệm sửa chữa. Giờ cửa hàng báo đã làm lên nguồn nhưng lại bị báo lỗi "không xác định", phải dùng chạy tool (tính phí) để sửa lỗi mới dùng được.
    Chán thiệt chớ, đang lúc "cháy túi" mà em nó "phản" mình quá

Các Chủ đề tương tự

1. MobiFone âm thầm tung dịch vụ "WiTalk" cho phép gọi điện, SMS qua sóng Wi-Fi
    Bởi vuongkhanh trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-11-2016, 05:55 PM
  2. Thất vọng về wifi và sóng sánh của 9900
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 23-04-2015, 06:00 PM
  3. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 06-12-2014, 06:08 AM
  4. Cùng add pin của nhau để thảo luân về 83xx..
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry 83XX
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-09-2013, 11:00 PM
  5. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-08-2011, 09:15 PM