Trang 2 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 140
    Mình đã làm tất cả các khuyến cáo trên và thực tế là k thể chịu được =)) có lẽ là hiểubqua nhất là dùng wifi thay vì 3g, lúc dùg wifi thì đưa về 2g, off data. Chỉ thế thôi và xoã dùng tẹt bô đi. Hết lại sạc. Nhưng 1 LƯU YS Rất lớn là: sạc với dòng nhỏ, pin trâu hơn rất nhiều... mình 1 thời gian sd sạc của playbook cho z10, dù cắm chưa đầy 1h là đầy nhưng sau đó tụt dốc cũg cực nhanh, trong khi dùng sạc theo máy hoặc dùng power bank dòng sạc 500 mA thì pin trâu hoqn rõ rệt, đặc biệt khibđể chờ, nhìn device monitor mà đã con mắt )

Mẹo hay là bán z10 lên đời Z30, không còn phải lo nỗi lo về pin nữa

Chế độ vuốt để mở màn hình (Swipe to Wake) là cái độc đáo nhất của Z10 mà. Tắt sao được bác

Guest
    cách của mình là tậu thêm 1 cục bin và bộ sạc rời. ko lo về pin nữa.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    Mình đã làm tất cả các khuyến cáo trên và thực tế là k thể chịu được =)) có lẽ là hiểubqua nhất là dùng wifi thay vì 3g, lúc dùg wifi thì đưa về 2g, off data. Chỉ thế thôi và xoã dùng tẹt bô đi. Hết lại sạc. Nhưng 1 LƯU YS Rất lớn là: sạc với dòng nhỏ, pin trâu hơn rất nhiều... mình 1 thời gian sd sạc của playbook cho z10, dù cắm chưa đầy 1h là đầy nhưng sau đó tụt dốc cũg cực nhanh, trong khi dùng sạc theo máy hoặc dùng power bank dòng sạc 500 mA thì pin trâu hoqn rõ rệt, đặc biệt khibđể chờ, nhìn device monitor mà đã con mắt )
    Cái biểu đồ pin của mình nó cắm thẳng 1 góc 45 độ trong 3 tiếng =))

Cách tốt nhất là tắt máy, khỏi tốn pin =))

Trích dẫn Gửi bởi ilum
    Mẹo hay là bán z10 lên đời Z30, không còn phải lo nỗi lo về pin nữa
    chuẩn đấy, mình dùng Z30 pin hơn 1 ngày mới phải sạc, xài tẹt ga, sóng LTE 24/24 (hồi trc dùng Z10 ko dám bật 3G chứ đừng nói tới LTE) email bật sync với server 30s/lần =)) còn app nào cần update cũng cho tgian ngắn nhất, còn các app ngốn pin như Whatsapp hay lướt fb thì phà phà. Pin xài sạc đều đặn + vài lần sạc qua đêm thì sau 4 tháng health của em nó còn 99%, ngon chán

E thì cứ chỉnh sao cho chuẩn nhất :
    Rung : tin nhắn và cuộc gọi ( đút túi còn biết)
    Led: tin nhắn ( phòng trừ mình k nghe tiếng báo tn)
    Độ sáng : 50%
    Mạng: luôn để 2g, khi nào dùng mạng mới bật, k dùng tắt hết data
    Vuốt màn hình : chắc chắn k thể tắt đc =))

Nhân tiện nói chuyện về pin, anh em cho mình hỏi dùng sạc 99 để xạc cho z30 được không nhỉ? Vì output nó cũng chênh lệch rất ít 750mah vs 850mah.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi somnang
    Toàn ưu điểm bị tắt hết thì tắt luôn máy rồi còn đâu =)). Mà với cường độ chơi game như mình thì ngày sạc 3 lần mới đủ, tiết kiệm bằng mắt =)). Chơi game đến mức mà vừa cắm sạc, vừa chơi, % pin vẫn tụt ầm ầm, nói gì là không cắm sạc =)). Vô phương cứu chữa rồi nên không còn quan tâm đến tiết kiệm pin nữa =))
    Mẹo tiết kiệm cho người dùng bình thường chứ không phải cho "con ma" như bác )

Trích dẫn Gửi bởi ngongao000
    Nhân tiện nói chuyện về pin, anh em cho mình hỏi dùng sạc 99 để xạc cho z30 được không nhỉ? Vì output nó cũng chênh lệch rất ít 750mah vs 850mah.
    Sạc được bạn ah, dòng nhỏ thì sạc lâu hơn thôi. Nó đều chung Hiệu điện thế 5V là OK hết

Thèm z30 mà k có lúa. Thôi thì chấp nhận sống chung với lũ vậy.

Trang 2 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. 10 mẹo giúp bạn tiết kiệm thời gian hơn với BlackBerry Hub
    Bởi kiemtien988 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 26-03-2017, 04:06 PM
  2. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 23-06-2015, 09:35 AM
  3. Mẹo Tiết kiệm Pin BB10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-01-2014, 11:29 PM