Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Thưa các bác e đang dùng e BlackBerry Q10 chính hãng mới mua được mấy tháng. Lúc đầu dùng rất mượt và ổn định, nhưng từ khi e up lên OS 10.3.1 thì gặp rất nhiều vấn đề như máy hay bị lag, nóng máy, pin hết nhanh.. và đặc biệt ngày nào máy cũng tự động reset mấy lần đặc biệt khi e đặt máy hơi mạnh tay xuống bàn là bị luôn, có lúc đang lướt web, nhắn tin, mail.. để trong túi quần cũng bị.. hiện giờ e không biết có phải do lỗi của HDH OS 10.3 hay là do máy e bị lỗi nữa! Mong các bác cho e ý kiến để khắc phục. E cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi Ich Bao Mao
    Thưa các bác e đang dùng e BlackBerry Q10 chính hãng mới mua được mấy tháng. Lúc đầu dùng rất mượt và ổn định, nhưng từ khi e up lên OS 10.3.1 thì gặp rất nhiều vấn đề như máy hay bị lag, nóng máy, pin hết nhanh.. và đặc biệt ngày nào máy cũng tự động reset mấy lần đặc biệt khi e đặt máy hơi mạnh tay xuống bàn là bị luôn, có lúc đang lướt web, nhắn tin, mail.. để trong túi quần cũng bị.. hiện giờ e không biết có phải do lỗi của HDH OS 10.3 hay là do máy e bị lỗi nữa! Mong các bác cho e ý kiến để khắc phục. E cảm ơn!

Có thể pin bị lỏng. Bạn kt lại xem. Trc mình cũng bị. Khắc phục bằng cách chèn thêm giấy. Mình Q10

Bạn thử Wipe hay Autoload lại os xem sao.
    Nếu vẫn bị thì hạ os xuống 10.2 xem có bị không.

Bạn về lại 10.2 thử xem thế nào, lỗi nhiều là phần cứng nếu để mạnh xuống bàn là bị reset

E đã test lại 1 lần nữa để báo cáo với các bác cho chuẩn thì là: e cần đt cách mặt bàn 1cm, e thả tay.. bộp.. và màn hình đen lại ngay lập tức 1 giây sau đèn led nháy lên màu đỏ 1 giây tiếp theo dòng chữ BlackBerry màu trắng hiện ra giữa màn hình đen bóng.. và trong khi đang viết được 1 nửa dòng báo trên thì trình duyệt wed bỗng dưng bay đi đâu mất, e vuốt đi vuốt lại để tìm thì đen màn hình và lại ca khúc khải hoàn cũ.. để chắc ăn e đã phải vào word to go để viết nếu lỡ may sụp nguồn nó còn lưu lại.. thực sự giờ e rất hoang mang.. liệu có nên mang máy đi bảo hành không? E mua ở cellphoneS hàng bài.. xin các bác cho ý kiến giúp đỡ e nó

Guest
    Bạn tháo nắp pin ra. Lắc nhẹ viên pin theo hướng trái & phải. Nếu máy tự reset lại là bị lỏng pin đó. Chèn giấy vô là hết. Thân

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hunguss
    Bạn tháo nắp pin ra. Lắc nhẹ viên pin theo hướng trái & phải. Nếu máy tự reset lại là bị lỏng pin đó. Chèn giấy vô là hết. Thân
    e tháo nắp pin ra và lắc nhiệt tình đủ các kiểu rồi nhưng không bị sao ạ.. với cả e thấy pin của e cũng khá là chặt rồi..

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Bạn thử Wipe hay Autoload lại os xem sao.
    Nếu vẫn bị thì hạ os xuống 10.2 xem có bị không.
    Cách làm thế nào ạ? Bác có bài hướng dẫn chỉ cho e với

Trích dẫn Gửi bởi Ich Bao Mao
    Cách làm thế nào ạ? Bác có bài hướng dẫn chỉ cho e với
    Bác lên 10.3 bằng cách nào, OTA hả, giờ vào diễn đàn tìn bản 10.3.1mới nhất 2267 hoặc 2243 file autoload cắm đt vào chạy file đó xong là xong. Nếu xong vẫn vị thì cũng làm như trên với 10.2

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] up rom bị reset máy liên tục
    Bởi PROOADVO9050 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-09-2014, 03:05 PM
  2. Vấn đề z10 bị reset liên tục
    Bởi hoakhoisaigon trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 25-08-2014, 08:21 PM
  3. [Help] - 8700 Reset liên tục, đèn led nhấp nháy.
    Bởi tieungaovanhoa trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-08-2012, 06:33 PM
  4. help me!bb8830 bị reset liên tục
    Bởi chuyenseo2015 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 26-03-2012, 08:12 PM
  5. bb tự reset liên tục. heo mi! :(
    Bởi hango7nh1,ak,1k trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-10-2011, 08:43 PM