Trang 1 của 16 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 160
    Một tính năng có mặt ngay từ khi BB10 ra mắt liên quan đến ứng dụng Phone, đó là cho phép người dùng chạm vào bất kỳ điểm nào trên màn hình, lập tức nó sẽ

im lặng (muted) không rung, không chuông. Khá hay trong các tình huống có cuộc gọi đến bất ngờ khi bạn đang trong một cuộc họp. Tuy nhiên, đây không phải là cách duy nhất để "tắt tiếng" nhanh khi có cuộc gọi đến, BB10 còn cung cấp rất nhiều cách khác để làm điều đó.
    • Nhấn đúng nút

mute trên màn hình (biểu tượng tắt nhạc)
    • Hoặc là nhấn mấy phím cứng Volume Up/Down, Mute.
    • Nếu kích hoạt Advanced Interaction thì có thể lật up điện thoại để Mute
    • Nếu bạn dùng bao da thì có thể đút điện thoại vào bao da cũng làm cho nó "im lặng".
    Và cái cách "chạm vào điểm bất kỳ trên màn hình để im lặng" mặc dù nó khá hay, độc đáo nhưng nó cũng gây ra không ít phiền phức đối với người dùng có thói quen đút điện thoại trong túi quần. Khi có cuộc gọi đến, nếu bạn đang di chuyển thì rất dễ xảy ra va chạm giữa màn hình với đùi và lập tức điện thoại im lặng, khiến bạn không hề biết có cuộc gọi tới.

Và hầu như anh em BBers Việt Nam ít khi dùng bao da hay holster nên tình huống khó chịu khi thường xuyên bị lỡ cuộc gọi xảy ra khá nhiều. Đó không còn là một tính năng hay nữa mà trở thành một sự "phiền toái", vì bản thân BB cũng đã thiết kế sẵn một nút "Mute" ở màn hình gọi đến rồi, người dùng chỉ cần nhấn đúng nút đó là nó im lặng, khi đó "tai nạn" kia sẽ ít xảy ra hơn.

Rất vui, BlackBerry đã lắng nghe và thay đổi trên bản OS 10.3.1, cụ thể là ở bản Leaked 10.3.1.821 vừa rò rỉ sáng nay. Tính năng "chạm bất kỳ điểm nào trên màn hình để im lặng" đã được loại bỏ.

Bạn có thích thay đổi này không?

Mình dùng bao nên mất cảm giác!

Ko, đôi lúc thấy chạm vào màn hình cũng hay. Bỏ đi là bỏ mất 1 công nghệ tiện ích rồi. Hơi tiếc

tuyệt, mình cung hay bị miss call khi để trong túi. Còn khi họp thì chủ động đổi profile là OK thôi

Không liên quan nhưng tiện đây cho nhiều người thấy, các bác cho em hỏi lên bản 10.3.1 có bác nào gặp tình trạng vào HUB ấn soạn tin nhắn nó toàn bị "Khởi động lại hub" ko?. Em gán phím tắt để soạn nhanh sms nó cũng bị thế máy báo "Chuẩn bị blackberry hub" ko ạ .
    PS: Em thấy cái này cũng nên cho người dùng lựa chọn, ai thích thì để còn ko thì tắt đi, mỗi người 1 ý ko thể làm hài lòng tất cả đc

Rất hay nhanh có bản chính để dùng

Chạm vào màn hình thành mute rất hay vậy mà bỏ đi mất! Hi vọng bản chính thức lại có.
    KLQ nhưng cmt trên bbvietnam có vẻ nuột hơn các bản trước rồi nhi?

Guest
    Cái tính năng này rất hay, nếu mà có thể tuỳ chọn trong Call được thì tốt

Guest
    cái này bỏ đi cũng hợp lý. Đang họp mà muốn im lặng nhanh đã có Interaction

He, đã phát hiện ra, thế là có thể vứt cái holster vào xó rồi )
    Àh mà không liên quan, có bác nào thấy dùng Q10, ấn giữ phím tắt, bị delay hơi bị lâu ko, ko nhanh bằng lướt cảm ứng :v

Trang 1 của 16 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Video] Top 5 tính năng đáng chú ý trên phiên bản OS 10.3.1
    Bởi huhoho2520 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-10-2014, 10:09 AM
  2. Những tính năng mới đáng chú ý trên bản OS 10.2.1
    Bởi huongduongnho trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 25-02-2014, 05:09 PM
  3. Những tính năng mới đáng chú ý sắp có trên BBM
    Bởi thegioi099 trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-12-2013, 10:18 AM
  4. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-06-2012, 10:48 PM
  5. [video] BBX 2.0 trình diễn khả năng chạy các ứng dụng Android trên Playbook!
    Bởi sieuthimaychasan trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-10-2011, 09:34 PM