Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Guest
    Cahò mấy bác BBViet ạ, số là em mới được ông chú xách tay cho em Z10 về nên vội lập nick vào đây hỏi bí kíp. Đầu tiên thì em xin hỏi cách đăng ký gói BIS cho Viettel, cái thứ hai em muốn hỏi là SIM em đang chạy gói MIMAX thì đăng ký gói BIS có cần phải hủy gói MIMAX không? Xin mấy tiền bối đi trước khai sáng hậu bối

có phải hủy mới đk bis đc,vt thì có gói bis pro 60k/1tháng,đk thì bạn google,bb10 thì ko cần bis cũng ko sao vẫn dùng min max thoải mái

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phenomeno
    có phải hủy mới đk bis đc,vt thì có gói bis pro 60k/1tháng,đk thì bạn google,bb10 thì ko cần bis cũng ko sao vẫn dùng min max thoải mái
    Thanks bác
    MÀ bác cho em hỏi em Z10 STL 100-3 của em sao tới giờ vẫn không thấy báo OTA update gì nhỉ? mới OS 2102

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuanden0
    Cahò mấy bác BBViet ạ, số là em mới được ông chú xách tay cho em Z10 về nên vội lập nick vào đây hỏi bí kíp. Đầu tiên thì em xin hỏi cách đăng ký gói BIS cho Viettel, cái thứ hai em muốn hỏi là SIM em đang chạy gói MIMAX thì đăng ký gói BIS có cần phải hủy gói MIMAX không? Xin mấy tiền bối đi trước khai sáng hậu bối
    mimax thì 80K (10K phí 3G) miễn phí 600M
    Bis thì 60K (10K phí 3G) miễn phí 500M không dùng hết thì cộng cho tháng sau
    Tốc độ thì same same nhau

Nên đăng ký BIS, muốn đăng ký bis thì hủy mimax soan HUY gửi 191 nên để cuối tháng hủy vì đã tính tiền đầu tháng rồi đăng ký BIS luôn.

Đăng ký BIS thì soạn BB PRO gửi 1602 nên đăng ký vào đầu tháng vì nó tính tiền cho cả tháng dù có đăng ký ngày nào đi nữa.

Sau khi đăng ký xong thì vào setting => Giới thiệu => Phần Danh Mục chọn Mạng => Nhấn vào dấu ... ở góc phải phía dưới => Đăng ký BB

Còn chuyện cập nhật OS qua OTA thì máy bác mới về đợi nó đồng bộ dữ liệu với nhà mạng đã rồi nó sẽ thông báo update sau muốn nhanh thì autoload (tìm trong diễn đàn nhé)

Z10 hơi kén sim, nếu chưa thay sim mới thì nên thay một em sim micro mới

[IMG]data/attachments/10/10142-2f7a77a72fc3e929ec65e32ba97cb1e7.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    mimax thì 80K (10K phí 3G) miễn phí 600M
    Bis thì 60K (10K phí 3G) miễn phí 500M không dùng hết thì cộng cho tháng sau
    Tốc độ thì same same nhau

Nên đăng ký BIS, muốn đăng ký bis thì hủy mimax soan HUY gửi 191 nên để cuối tháng hủy vì đã tính tiền đầu tháng rồi đăng ký BIS luôn.

Đăng ký BIS thì soạn BB PRO gửi 1602 nên đăng ký vào đầu tháng vì nó tính tiền cho cả tháng dù có đăng ký ngày nào đi nữa.

Sau khi đăng ký xong thì vào setting => Giới thiệu => Phần Danh Mục chọn Mạng => Nhấn vào dấu ... ở góc phải phía dưới => Đăng ký BB

Còn chuyện cập nhật OS qua OTA thì máy bác mới về đợi nó đồng bộ dữ liệu với nhà mạng đã rồi nó sẽ thông báo update sau muốn nhanh thì autoload (tìm trong diễn đàn nhé)

Z10 hơi kén sim, nếu chưa thay sim mới thì nên thay một em sim micro mới

View attachment 10140
    Sim mình xài từ 2011 tới giờ với lại hình như nó không cho cập nhật OS qua 3G hả bác T_T

Sim mình xài từ 2011 tới giờ với lại hình như nó không cho cập nhật OS qua 3G hả bác T_T
    Có chứ.

Có chứ.
    Sẵn bác cho xin cái Autoloader 10.2.1.xxxx pin xài ổn ổn cho Z10, em hay dùng để lên mạng đọc báo mà 3G tầm 2 phút rút 1% T.T, gần nhà không có wifi T.T

Sẵn bác cho xin cái Autoloader 10.2.1.xxxx pin xài ổn ổn cho Z10, em hay dùng để lên mạng đọc báo mà 3G tầm 2 phút rút 1% T.T, gần nhà không có wifi T.T
    3g thì ROM nào cũng hút máu thế thôi xem càng lâu máy càng nóng pin tụt càng nhanh xem video thì còn tụt nữa bác đoi thêm mấy hôm nữa có leak 10.3 mới up cho máu

3g thì ROM nào cũng hút máu thế thôi xem càng lâu máy càng nóng pin tụt càng nhanh xem video thì còn tụt nữa bác đoi thêm mấy hôm nữa có leak 10.3 mới up cho máu
    Có bản office nào không bác, Leak thì đợi ra rồi ăn theo )
    P/s: em xài Z10 SLT 100 - 3
    Với lại cái Region và Language mấy bác để nước nào vậy?

Guest
    Có bản office nào không bác, Leak thì đợi ra rồi ăn theo )
    P/s: em xài Z10 SLT 100 - 3
    Với lại cái Region và Language mấy bác để nước nào vậy?
    Em không bao giờ dùng bản off cứ leak mới nhất em dùng, region và lag em để Việt nam.

Bác chưa cập nhật được os qua ota thì phải đợi khi nào nó cho cap nhật thì mới up được không can thiệp được đâu, muốn nhanh bác có thể up qua sachi bác tìm trên diễn đàn nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Đăng ký BIS BB10 Viettel.
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-11-2016, 06:58 PM
  2. cho mình hỏi ai đăng ký bis pro viettel
    Bởi bittershop trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2014, 10:00 PM
  3. Không đăng ký dc Bis Viettel
    Bởi tranglinh145 trong diễn đàn BlackBerry OS 7