Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Guest
    Bạn kết nối với bblink là ok nhất! Mình cũng đã từng xử lý một em z10-01 như vậy!

e bị dính cái chống trộm rồi các bác. autoaloader dc rồi.đt mua lại hic

Autoload cho nhanh bác ạ, wipe bb10 chả hiểu nổi nó hoạt động theo cái phương thức quái nào.

BlackBerry Z30
    nhận thi công điện nước dân dụng, công nghiệp, thi công hệ thống điện nhẹ tbị cntt

Thì ra bị dính cái Protect nên wipe hoài k xong các bác ạ. Bác nào mua máy cũ để ý nha có thể do lỗi rom. Lúc mình wipe thì cái Protect bị lỗi sao đó wipe mà không cần nhập id nhưng khi wipe k dc autoloader xong lên thì lại đòi id. May mà tìm dc chủ nhân cũ k thì thành cục ghạch rồi

Về mặt cá nhân mình:
    - Nếu wipe trước khi autoload thì nên uninstall các phần mềm dung lượng lớn trước, sau đó mới wipe thì sẽ giảm được tgian chờ
    Tuy nhiên, mình thường autoload xong thì wipe lại máy để hệ thống ổn định, sau đó mới cài các phần mềm. Vì bản chất autoload thì cũng coi như format máy và cài mới OS mà

Máy mình Passport wipe máy 11 tiếng rồi mà mới được 96% nó không chịu chạy tiếp, có các nào giải quyết được không các bác nhỉ? tháo pin thì máy này không tháo được cắm cáp vào PC thì nó không nhận, máy mình mua mới chính hãng. Mong các Bác tư vấn giúp giờ em phải làm thao?

Trích dẫn Gửi bởi pvd1977
    Máy mình Passport wipe máy 11 tiếng rồi mà mới được 96% nó không chịu chạy tiếp, có các nào giải quyết được không các bác nhỉ? tháo pin thì máy này không tháo được cắm cáp vào PC thì nó không nhận, máy mình mua mới chính hãng. Mong các Bác tư vấn giúp giờ em phải làm thao?
    Bấm phím nguồn + tăng giảm volume. Sau đó autoload lại máy nhá

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi CôngHuy
    Bấm phím nguồn + tăng giảm volume. Sau đó autoload lại máy nhá
    Cảm ơn Bạn, autoload chạy ầm ầm rồi, vật vã với nó Wipe tới 3 lần mà vẫn ko xong

Trích dẫn Gửi bởi pvd1977
    Cảm ơn Bạn, autoload chạy ầm ầm rồi, vật vã với nó Wipe tới 3 lần mà vẫn ko xong
    Đừng wipe máy. Hên thì nhanh. K thì đợi lâu lắm. Autoload cho nhanh

Việc gì phải wipe chứ, cứ autoload là mất hết các thứ, sau đó mới wipe để loại bổ các file rác trong lúc cài. Còn nếu muốn wipe máy thì nên gỡ các phần mềm nặng đi, sau đó mới wipe, chứ ko lâu lắm. À mà chú ý tắt BB Protect đi nhé

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Playbook Wifi 3G / OS 2.1.0.1917 Wipe xong chỉ còn 2 icon thần thánh / Cách khắc phục
    Bởi Donald2 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 23-05-2017, 09:11 AM
  2. [ HELP ] Q10 Wipe xong bị báo đèn đỏ
    Bởi dungvl141 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 17-02-2016, 11:16 AM
  3. Wipe máy BB Z10 -001 mất hơn một ngày vẫn chưa xong ?
    Bởi skylerman trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 14-01-2016, 09:58 PM
  4. Security Wipe hơn 12 tiếng vẫn chưa xong
    Bởi nguyễn quang trọng trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-07-2015, 02:48 PM
  5. Wipe máy xong bị lỗi nặng :((
    Bởi rgyg205 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-06-2013, 10:32 PM