Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Sau một thời gian sử dụng Q10-Z10-Z30 ở các phiên bản cho các thị trường khác nhau, mình xin chia sẻ một vài kinh nghiệm và đánh giá ngắn gọn. Có thể không hoàn toàn đúng, vì vậy, mình mong muốn các bác có thể đối chiếu và cho các ý kiến để hoàn thiện hơn.

P/s: Mình không phải là thương gia hay buôn bán gì nhé.

1. Q10:

Mình đã dùng các phiên bản ATT-UK-Verizon-Pacific Asia (phiên bản chính hãng Việt Nam)-Hongkong (south east asia)-Tmobile. Đánh giá như sau:

- Về bàn phím: ATT và Verizon có bàn phím với nét chữ mỏng, tròn, nhỏ xinh xắn. Hàng UK-Chính hãng-HongKong có nét chữ dài, to, đậm. Phím bấm của Verizon khi ấn thì mềm mại, âm nhỏ, nghe ấm, dễ chịu. Dòng ATT khi bấm thì cứng hơn nhưng độ nẩy đều và vẫn êm ái rất thích. Dòng Chính hãng-Hongkong khi bấm thì nghe hơi cọt kẹt, độ nẩy và khoảng cách giữa các phím không đều. Dòng UK và Tmobile (made in canada 1) thì chỉ khá hơn chút, ít cọt kẹt, độ nảy đều, tuy nhiên phím hơi cứng. Màu đèn nền của phím bấm thì ATT có ánh sáng trắng, các dòng còn lại thì ánh sáng hơi nâu đỏ, nói chung là tối hơn.

- Về màn hình, màn Verizon trắng hơi xanh, ATT thì đen xám, các dòng còn lại hơi ám đỏ.

- Về Độ chắc chắn và ôm khít: thì Verizon - ATT, Uk mình thấy rất tốt, còn hàng Châu Á thì nhiều chỗ hở ở phần nắp lưng, lỏng lẻo, pin lắp không chắc chắn bằng.

Mình đánh giá là ATT tốt nhất, verizon tốt nhì (mình thích ánh đèn nền bàn phím của ATT, còn bạn nào thích màn hình thì Verizon là số 1), tiếp đó là hàng Uk, còn lại thì thực sự mình không ưng lắm.

2. Z10: Mình đã dùng hàng Verizon - UK - Fido

- Về màn hình: Mình đánh giá Verizon là tốt nhất, sáng đều, ánh xanh đẹp, đặc biệt là không có một điểm chết nào. Hàng UK và hàng cho thị trường Canada, nếu các bạn nhìn kỹ thì có một số chỗ điểm sáng không đều, có cảm giác như điểm chết.

- Về độ ôm khít: Mình thấy hàng Verizon là tốt nhất. Thêm cái nữa là hàng verizon đc made in canada.

- Về âm lượng loa ngoài khi phát nhạc, Stl-2 nghe to hơn Stl-3; Stl-4.

Z10 phải nói là thiết kế đẹp nhất trong các dòng smartphone hiện hành, mình thấy đẹp và sang trọng hơn tất cả 5s, Z1, htc one, thảo nào Blackberry chọn nó làm thiết kế chính cho P 9982.

Tuy nhiên, nhược điểm của dòng này là không có phụ kiện nào có thể giữ nguyên hoặc tôn vinh vẻ đẹp của Z10, nhưng nếu không dùng phụ kiện thì khi xước xát, Z10 bị giảm giá trị rất nhiều.

3. Z30:

Mình mới chỉ dùng Z30 hàng công ty, tuy nhiên, mình lưu ý với các bạn là màu sắc màn hình của Z30 công ty không giống nhau. Có cái màu ám hồng, có cái trắng xanh.

Vì vậy khi mua Z30, nếu có thể thì các bác nên chọn thời điểm mua lúc tối, khi test thì các bác vào phần Serch hoặc Appstore thì sẽ phân biệt rõ trên nền đen.

Cũng lưu ý là cẩn thận nhìn kỹ Z30 vì màn hình có cái có hiện tượng xuất hiện các vằn trắng mờ.

Mình không có ý chê hàng công ty, nhưng quả thật mình thấy hàng của các hãng verizon và att có chất lượng gia công cao nhất.

Trên đây là chia sẻ của mình. Đồng thời hy vọng có bác nào ship được con Z30 verizon thì tốt biết mấy.

Trước giờ toàn nghĩ hàng Verizon là không mua)
    Sẽ thay đổi quan điểm: thử Z30 hay Q10 Verizon khi có điều kiện.
    Cảm ơn bác chia sẻ.

Guest
    Đúng như mình nghĩ vì đã xài qua Z10 và Q10 Verizon quả thật chất lượng rất tốt

Trích dẫn Gửi bởi Culithuonghang
    Trên đây là chia sẻ của mình. Đồng thời hy vọng có bác nào ship được con Z30 verizon thì tốt biết mấy.
    Bác cần ship dép 30 Verizon pm em nha. Em chuyên BlackBerry Verizon

Sent from my Z10

Đang xài Q10 Verizon, Rom ra bản nào up bản đó nhưng chưa thấy hiện tượng lỗi tè le như một số bác trên diễn đàn mắc phải, sóng sánh cũng ổn định :x

Đang ở
    http://thietkewebthachthat.com/
    Trích dẫn Gửi bởi hoangnguyen1203
    Đang xài Q10 Verizon, Rom ra bản nào up bản đó nhưng chưa thấy hiện tượng lỗi tè le như một số bác trên diễn đàn mắc phải, sóng sánh cũng ổn định :x
    Lỗi tè le là lỗi gì bác. Em thì chả thấy lỗi gì cả.

Đang ở
    http://thietkewebthachthat.com/
    Bài đánh giá tinh tế và chuẩn xác. Với BlackBerry Verizon/ Sprint là nhất. Phần cứng gia công tuyệt vời. BBOS do hạn chế BIS nên ở Việt Nam khó dùng.

Nói chung là Z30 và Q10 là hàng cao cấp, nên cơ bản chất lượng rất ngon... dùng chính hãng, chính chủ bao giờ cũng ngon nhất, ít ra là tâm lý vì tgian bảo hành nhiều các thánh ạ

Guest
    Cũng đánh giá cao màn hình và phím bấm của verizon từ thời. 993-z10-q10.

Cũng đánh giá cao màn hình và phím bấm của verizon từ thời. 993-z10-q10.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin chỉ giáo về sự khác nhau giữa 8700c/v/g ...!!!!
    Bởi minhitc trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 30-03-2016, 10:00 AM
  2. Cài ứng dụng giống nhau
    Bởi nguyenthao85999 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-06-2015, 09:35 PM
  3. Chương trình "Gửi Nhau Niềm Vui, Lan Truyền Hứng Khởi"
    Bởi tyanhtran7381 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-05-2015, 10:54 PM
  4. Sự khác nhau của biểu tượng "H+" và 3G khi bật 3G là gì?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 04-04-2015, 08:32 AM
  5. Tại sao các nhà mạng tung ra bản ROM giống nhau?
    Bởi daotaogec123 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 20-04-2012, 12:34 PM