Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Guest
    tình hình là em rất ức chế , gọi nó ko tắt màn, gọi lâu quá thì ko tự bật màn , e vào BBVE để tést thì sensor cảm biến ánh sáng vẫn nhận tốt , vậy mà gọi thoại nó ko tắt, có bác nào biết chữa bệnh này ko ạ?
    hôm qua e gọi lúc sáng vẫn tắt, từ chiều qua đến nay ko thấy tựtăts màn nữa hix

Trích dẫn Gửi bởi sonbn91
    tình hình là em rất ức chế , gọi nó ko tắt màn, gọi lâu quá thì ko tự bật màn , e vào BBVE để tést thì ssesor cảm biến ánh sáng vẫn nhận tốt , vậy mà gọi thoại nó ko tắt, có bác nào biết chữa bệnh này ko ạ?
    hôm qua e gọi lúc sáng vẫn tắt, từ chiều qua đến nay ko thấy tựtăts màn nữa hix
    Bác reset lại máy chưa

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Bác reset lại máy chưa
    em khởi động lại rồi, vẫn ko được ạ , có bao giờ là do em cài mấy phần mềm zalo, line của android ko nhỉ em mem mới gà quá

Trích dẫn Gửi bởi sonbn91
    em khởi động lại rồi, vẫn ko được ạ , có bao giờ là do em cài mấy phần mềm zalo, line của android ko nhỉ em mem mới gà quá
    Gỡ ra xem có phải là do nó không

ko ai bị như em ạ? @@!

Có thể do miếng dán màn hình bác ah, e dán cái kính cường lực vào, giờ phải ra chỗ sáng nó mới tự tắt lúc gọi, chứ đứng chỗ tối hoặc chỗ sáng mờ mờ là nó ko tắt.

Trích dẫn Gửi bởi mrd213
    Có thể do miếng dán màn hình bác ah, e dán cái kính cường lực vào, giờ phải ra chỗ sáng nó mới tự tắt lúc gọi, chứ đứng chỗ tối hoặc chỗ sáng mờ mờ là nó ko tắt.
    chắc bác dán che mất mấy cái lỗ phía trên rồi, tất cả mọi cảm biến của nó đều nằm ở đó

Guest
    Nếu dán miếng kính cường lực thì đấy chính là nguyên nhân nhé.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    chắc bác dán che mất mấy cái lỗ phía trên rồi, tất cả mọi cảm biến của nó đều nằm ở đó

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Nếu dán miếng kính cường lực thì đấy chính là nguyên nhân nhé.
    Chuẩn rồi 2 bác, dán xong thấy hơi bất tiện chút nhưng xót tiền nên ko bóc ra nữa

Guest
    thưa các bác, gọi điện tắt hay không tắt là do cảm biến tiệm cận Proximity sensor nhé chứ không phải cảm biến ánh sáng Light sensor đâu. Mà dán miếng dán không ảnh hưởng gì cả. bác xem lại bản room khác xem.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối