Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Giống như mấy cái Whatapps với viber thôi mà, bạn tạo cái ID post số PIN của bạn cho bạn bè add rồi chat chit thôi hoặc tham gia vào các group chém gió nữa. Lấy số PIN trong phần cài đặt của BBM ấy
    VD như đây là số PIN của mình 2B1D72C7

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hiệu Tít
    Giống như mấy cái Whatapps với viber thôi mà, bạn tạo cái ID post số PIN của bạn cho bạn bè add rồi chat chit thôi hoặc tham gia vào các group chém gió nữa. Lấy số PIN trong phần cài đặt của BBM ấy
    VD như đây là số PIN của mình 2B1D72C7
    Vấn đề là trên z10 mình không thấy phần add pin mới ở đâu ak.

Guest
    BBM của mình báo lỗi máy chủ tạm thời. Nhờ mấy bạn giúp mình với

Đầu tiên, khi đã cài xong BBM thì vào biểu tượng BBM, vuốt từ trên xuống để vào cài đặt các tuỳ biến như: quét mã để mời trò chuyện (thay vì add pin), lưu nhật ký, cách hiển thị trò chuyện, danh bạ...như hình sau:

Muốn xem danh bạ, add mã pin, tham gia group...thì chọn thanh menu ở góc dưới cùng bên trái, nó sẽ ra tuỳ biến như sau:

Tiếp theo chọn mục lời mời, mời bạn bè qua mã pin, hoặc sdt.
    Chúc bác vui với BBM

P/S: Em không add nhiều hình một lúc được nên gửi trả lời liên tục, hi vọng không bị Ban Quản trị liệt vào danh sách Spam khi trả lời mục này, hic hic!

Trích dẫn Gửi bởi Thien Thann
    Tiếp theo chọn mục lời mời, mời bạn bè qua mã pin, hoặc sdt.
    Chúc bác vui với BBM

P/S: Em không add nhiều hình một lúc được nên gửi trả lời liên tục, hi vọng không bị Ban Quản trị liệt vào danh sách Spam khi trả lời mục này, hic hic!

View attachment 9663
    sao minh k tìm thấy chổ để add ma pin đâu hêt

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi haohalo
    sao minh k tìm thấy chổ để add ma pin đâu hêt
    Sau khi chọn " lời mời" thì có dấu nhắc nhấp nháy, chỗ đó là để nhập mã PIN của người mà bạn muốn kết nối. Nhập xong mã pin rồi thì bấm "Gửi" để mời người đó. Sau khi người đo "chấp nhận" lời mời thì bạn có thể nói chuyện với người đó.

PS: Blackberry luôn có phần "Help" ( giúp đỡ) , bạn nên đọc thêm phần này để biết cách sử dụng blackberry OS10. Khá là đầy đủ để bạn có thể dùng thành thạo Z10 của bạn.

Guest
    E cũng đang loay hoay lấy pin

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối