Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Hôm nay mới cùng thằng bạn đi gần mua Z30 chính hãng bên dauden Xã Đàn về, lúc test ở cửa hàng thì mọi chức năng đều ổn.
    Nhưng về đến nhà khi pin sắp hết em cắm sạc thì mới phát hiện ra là máy chỉ báo tia sét ( đang cắm sạc ) nhưng sau 10 phút kiểm tra thì không lên được % pin nào hết. Ban đầu e còn nghĩ do sạc theo máy 850mA mà dùng sạc cho con pin gần 3k mAh thì chắc lâu lên pin, em mới chuyển máy sang chế độ Airplane vì nghĩ nó sẽ sạc nhanh hơn. Lần này thì em để hẳn 30p rồi mới kiểm tra thì kết quả vẫn chỉ là tia sét vô hồn và % không tăng . Tưởng do sạc hoặc cáp nên dùng thử con sạc em đang dùng cho z10...nhưng kết quả vẫn vậy
    Không biết 4rum có cao nhân nào bắt được bệnh em này không ạ? Em mới tham khảo thì có khả năng do mạch chân sạc.
    Mai lại qua dauden 1 chuyến, dù vẫn trong thời gian bảo hành và 1 đổi 1 nhưng đây là lần đầu tiên e mua hàng bên dauden ( vì thằng bạn cứ thích hàng chính hãng - em thì mấy năm chơi BB toàn 2nd hết ) đã dính phốt như thế này thì lần sau chắc chẳng dám qua chơi nữa :|

Guest
    Bạn restart lại máy chưa.

có khi lỗi này là do rom, mình từng gặp một cái z10 như vậy khi up rom leak cũ, mình up lại rom leak mới nhất là ok(lúc đó hình như là 1016 thì phải)

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi shincool
    Bạn restart lại máy chưa.
    mình đã thử restart rồi

Trích dẫn Gửi bởi shjsen
    có khi lỗi này là do rom, mình từng gặp một cái z10 như vậy khi up rom leak cũ, mình up lại rom leak mới nhất là ok(lúc đó hình như là 1016 thì phải)
    máy mang ở cửa hàng về mình chưa đụng chạm gì vào rom, mình nghĩ cửa hàng chắc sẽ chỉ có rom offical chứ không dùng leak. Mà giờ mình cũng không nhớ được đang chạy rom bao nhiêu vì giờ máy sập nguồn rồi

Trích dẫn Gửi bởi tranducplus
    máy mang ở cửa hàng về mình chưa đụng chạm gì vào rom, mình nghĩ cửa hàng chắc sẽ chỉ có rom offical chứ không dùng leak. Mà giờ mình cũng không nhớ được đang chạy rom bao nhiêu vì giờ máy sập nguồn rồi
    Mình chưa mua ở dâu den nhưng nếu như mình không nhầm thì ở diễn đàn mình có bài viết về việc dâu den up rom leak cho máy mới khi bán ra thì phải, nếu bạn nóng lòng có thể thử up rom khác thử xem, theo kinh nghiệm của mình chắc là do rom hoặc xung đột phần mềm thôi, tải cái autoload về load lại chắc là ok.

lúc trước mình up rom (leak nhưng mình ko nhớ chắc chắn là phiên bản nào) con z10 của bạn mình xong về bạn đó cài thêm phần mềm vào xài bị sập nguồn và sạc chỉ nhận sạc chứ ko lên tí nào hết, sao đó mình up lại rom offical thì hết và khi có leak mới về sau mình up lại ko bị lỗi nữa.

Lúc sạc bạn mở máy hay tắt máy (tắt nguồn) để sạc? Có OS tắt máy thì sạc không được nhé. Phải mở mới được

Trích dẫn Gửi bởi shjsen
    Mình chưa mua ở dâu den nhưng nếu như mình không nhầm thì ở diễn đàn mình có bài viết về việc dâu den up rom leak cho máy mới khi bán ra thì phải, nếu bạn nóng lòng có thể thử up rom khác thử xem, theo kinh nghiệm của mình chắc là do rom hoặc xung đột phần mềm thôi, tải cái autoload về load lại chắc là ok.
    Vụ leak này thì e cũng không rõ vì cũng không thường xuyên follow được diễn đàn.
    Tiếc là em không cầm máy lúc này, không thì cũng thử cách của bác xem sao..

Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Lúc sạc bạn mở máy hay tắt máy (tắt nguồn) để sạc? Có OS tắt máy thì sạc không được nhé. Phải mở mới được
    Em thử sạc cả lúc máy còn 6% và lúc tắt máy đi rồi. Bình thường z10 của em đang dùng pin dưới 10% cắm sạc xong đi tè vào thấy lên hơn 10% rồi =)) đây con này nấu cơm, tắm rửa xong vẫn trơ trơ mới ghét >_<

Mang đổi đi. Dâu đen khuyên bạn chỉ nên mua mấy đồ lặt vặt còn máy thì không nên

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin hỏi chất lượng vỏ máy 9900 mua tại dauden
    Bởi hatoktools trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-06-2016, 10:44 PM
  2. nhận Fix lỗi Playbook sập Nguồn-sac ko lên vào-gẫy chân sạc-không lên nguồn.....!
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 10:52 AM
  3. Z10 dauden 25/5
    Bởi ngoczuizui6996vl trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 27-05-2014, 01:03 AM
  4. tư vấn mua bàn phím bold 9900 ở dauden
    Bởi semtop02 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-02-2014, 10:43 PM
  5. [dauden.vn] Cùng Dâu Đen – Trải nghiệm ứng dụng Android trên BB10
    Bởi thelu.giang trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-12-2013, 09:24 AM