Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60

Security Wipe là tính năng giúp người dùng có thể xoá sạch thiết bị của mình bao gồm các cài đặt, các thông tin cá nhân, email, tin nhắn và dữ liệu cũng như các ứng dụng cài thêm vào. Máy sẽ sạch sẽ như khi mới "đập hộp" hoặc khi mới Autoload bản Debrick OS vào vậy. Tuy nhiên, tuy thuộc vào dữ liệu có trên máy mà quá trình Security

Wipe này thực hiện nhanh hay lâu, thông thường nó khá lâu, thậm chí mất hàng giờ đồng hồ.

Và ở các phiên bản OS trước đây (từ 10.3.0 trở về trước), quá trình thực hiện Wipe thì trên màn hình chỉ xuất hiện duy nhất hình ảnh trên, một cái máy huỷ giấy và cái vòng tròn quay quay. Nhưng đến

OS 10.3.1 (cụ thể là ở bản Leaked 10.3.1.938), giao diện Wipe đã thay đổi và rất trực quan. Nó thông báo rõ đang thực hiện quá trình gì, và thực hiện được bao nhiêu phần trăm (%).

Việc đầu tiên trong quá trình Wipe là "Backup default Apps", đây là những apps đi kèm OS

Sau đó là Xoá dữ liệu

Bạn có thể chạm tay vào màn hình để xem tiến trình được bao nhiêu phần trăm, như trên màn hình khởi động của BB10

Sau khi xoá sạch hết mọi thứ, nó sẽ cài lại các apps mặc định

Như vậy, giờ đây chúng ta hoàn toàn có thể biết khi nào thì Wipe xong, chứ không "chờ đợi" 1 cách bị động như trước nữa

Cái này mình đã biết khi lên OS 10.3.1

Cho Tớ hỏi là khi Tớ lên 10.3.1.938 thì ko kết nối đc BB link thì phải làm sao?

Trích dẫn Gửi bởi kevinlocnguyen
    Đâu phải mình bác. Xuống 10.3.0 coi thử còn bị không.

Guest
    Phải thế chứ ngày trước wipe lại thấy mỗi cái như thể nhớ cứ tg hỏng

Bạn cắm bb10 vaó sau đó máytinh bbạn hiện lên biêu tượng chùm dâu trong my computer bạn cài lên, no sẽ download bblend về. Cài xong là nhận bt nhé

Trích dẫn Gửi bởi didongpro.vn
    Bạn cắm bb10 vaó sau đó máytinh bbạn hiện lên biêu tượng chùm dâu trong my computer bạn cài lên, no sẽ download bblend về. Cài xong là nhận bt nhé
    Vãi cả hướng dẫn.
    Trường hợp của bạn là lần đầu tiên khi máy tính chưa có driver nên sẽ có sẵn bộ cài trong bb. Cái mà bạn gọi là biểu tượng chùm dâu ấy là icon của file autorun, không chỉ bb mà rất nhiều các thiết bị khác có tính năng này.
    Nhưng nếu máy tính đã không có kết nối đc với thiết bị thì cũng ko có chuyện nó truy xuất vào root để lấy ra file driver

Wipe này cũng ít khi dùng tới. Nhưng jo thấy khả quan hơn rồi

Trích dẫn Gửi bởi Loki
    Vãi cả hướng dẫn.
    Trường hợp của bạn là lần đầu tiên khi máy tính chưa có driver nên sẽ có sẵn bộ cài trong bb. Cái mà bạn gọi là biểu tượng chùm dâu ấy là icon của file autorun, không chỉ bb mà rất nhiều các thiết bị khác có tính năng này.
    Nhưng nếu máy tính đã không có kết nối đc với thiết bị thì cũng ko có chuyện nó truy xuất vào root để lấy ra file driver
    Dạ thưa thưa bác, bác máy ng tadang dùngbt chứko phải chua có driver bác a. Còn đấy lsf cách của em,còn bác nào cách hướng dẫn haycứnoi. Cách của cụ giành cho ai mơi dung bb 10 ấy. Vãi

Thử autoload bản 10.3.1.821, cài đặt xong xuôi, rồi dùng Sachesi upgrade lên 938 đi bạn.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn và một số lưu ý khi thực hiện Security Wipe trên thiết bị BlackBerry 10
    Bởi thietkego trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 20-06-2017, 10:47 PM
  2. Trả lời: 219
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:19 PM
  3. Z30 security wipe 12 ngày :(
    Bởi vothianhbinhminh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 04-08-2016, 06:50 PM
  4. Security wipe quá lâu trên Passport
    Bởi kebactinh51 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 20-06-2016, 10:46 AM
  5. Security Wipe hơn 12 tiếng vẫn chưa xong
    Bởi nguyễn quang trọng trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-07-2015, 02:48 PM