Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 120

BlackBerry Protect là tính năng mình dùng thường xuyên từ hồi dùng BBOS. Tuy nhiên gần đây, khi cài đặt lên OS 10.3.2, mình rất háo hức để xem tính năng "chống trộm" nó hoạt động ra sao. Nhưng không hiểu vì sao, trên Passport đã bật

BB Protect lên rồi, mà vào web thì lại không thấy, tài khoản thông báo "Thiết bị không liên kế với BlackBerry

Protect" như hình trên.

Mình đã thử wipe máy, cài lại OS bằng autoloader vẫn không khắc phục được. Hỏi qua tài khoản twitter của BlackBerry cũng không giải quyết được. Nhưng hôm nay, sau khi đọc bài Một số điều cần chú ý khi Mua - Bán thiết bị BB10 đã qua sử dụng, mình đã vào thử lại trang web BB Protect để mày mò tiếp. Kết quả thật tuyệt vời, trang web đã nhận được thiết bị của mình.

Thấy cũng có một số bạn gặp tình cảnh tương tự, nên mình chia sẻ lên đây để ai gặp vấn đề này thì thử làm như mình xem có giải quyết được không nhé.
    • Đăng nhập vào BB Protect tại đây: http://protect.blackberry.com/
    • Nhấn vào link Options, rồi chọn mục Delete Account

• Nhấn nút Delete Account màu đen bên dưới.
    • Nhập mật khẩu BBID và nhấn nút Delete Now
    Chờ vài giây cho nó delete dữ liệu, và như có phép màu, màn hình sau xuất hiện :-bd

Đã nhận được thiết bị Passport của mình và mục

Anti-Theft Protection cũng đã On

Hy vọng máy của mình ko phải thực hiện các bước này!

Guest
    Nhiêu khi do bbid trước đây bật on và đăng nhập ở nhiều thiết bị cũ nhưng khi chuyển giao thiết bị (bán) thì lại không tắt mà chỉ wipe máy, dẫn tới khi lên 10.3.2 thì nó không nhận đc, mình cũng xóa hết các thiết bị trước đây, xóa Account thì ok
    vnbb: bác xóa email của bác nhưng ở ảnh đầu trang vẫn còn kìa)

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luka
    bác xóa email của bác nhưng ở ảnh đầu trang vẫn còn kìa)
    Cái đó là ID không dùng, vì lúc fixed xong mới viết bài này nên không có cái màn hình đầu tiên nữa, nên lấy cái ID đó login để có hình minh hoạ. Email đó mình public lâu rồi

Máy Z3 mình không update lên được, đăng ký bbm cũng không được, trong khi đó mình đăng nhập bbid thì được, ngoài ra khi vào protect thì vẫn thấy mình là máy Z3, mà bàn tay thì hiện vòng tròn có dấu chéo không như của bác admin

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Của mình thì bật được trên máy, nhưng trên tài khoản web thì không có. Và loay hoay bao nhiêu ngày không được, vừa rồi đọc bài này nên vào nghịch lại thì đã OK, lát nữa mình sẽ viết bài hướng dẫn, bạn thử xem có giải quyết được vấn đề của bạn không nhé
    ôi e cũng mò ở web mấy lần ko đc,còn cái xóa chưa xóa. Vừa đọc bài này làm thử ok luôn rồi. Tks bác

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuanf117
    Máy Z3 mình không update lên được, đăng ký bbm cũng không được, trong khi đó mình đăng nhập bbid thì được, ngoài ra khi vào protect thì vẫn thấy mình là máy Z3, mà bàn tay thì hiện vòng tròn có dấu chéo không như của bác admin
    Bạn chưa lên được 10.3.2 à?

Guest
    Anh ơi, e gặp 1 trường hợp như này
    Máy lên 10.3.2, lập bbid mới trên máy. Chọn xác nhận email trên BlackBerry. Đã xác nhận email. Nhưng trên máy thì báo chưa xác nhận. Vào trang protect thì k hiện như anh miêu tả.

Có 1 vài người thay đổi pass bbid, wipe máy k được, tắt protect cũng k được. Chạy lại os thì bị lock id (đăng nhập bbid cũ k được)
    Liệu cách xử lý của a có được k ạ?

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    BlackBerry Protect là tính năng mình dùng thường xuyên từ hồi dùng BBOS. Tuy nhiên gần đây, khi cài đặt lên OS 10.3.2, mình rất háo hức để xem tính năng "chống trộm" nó hoạt động ra sao. Nhưng không hiểu vì sao, trên Passport đã bật BB Protect lên rồi, mà vào web thì lại không thấy, tài khoản thông báo "Thiết bị không liên kế với BlackBerry Protect" như hình trên.

Mình đã thử wipe máy, cài lại OS bằng autoloader vẫn không khắc phục được. Hỏi qua tài khoản twitter của BlackBerry cũng không giải quyết được. Nhưng hôm nay, sau khi đọc bài Một số điều cần chú ý khi Mua - Bán thiết bị BB10 đã qua sử dụng, mình đã vào thử lại trang web BB Protect để mày mò tiếp. Kết quả thật tuyệt vời, trang web đã nhận được thiết bị của mình.

Thấy cũng có một số bạn gặp tình cảnh tương tự, nên mình chia sẻ lên đây để ai gặp vấn đề này thì thử làm như mình xem có giải quyết được không nhé.
    • Đăng nhập vào BB Protect tại đây: http://protect.blackberry.com/
    • Nhấn vào link Options, rồi chọn mục Delete Account

• Nhấn nút Delete Account màu đen bên dưới.
    • Nhập mật khẩu BBID và nhấn nút Delete Now
    Chờ vài giây cho nó delete dữ liệu, và như có phép màu, màn hình sau xuất hiện :-bd

Đã nhận được thiết bị Passport của mình và mục Anti-Theft Protection cũng đã On
    Q10 nhà em vào thẳng luôn một lèo.

Con z3 của mình không bị lỗi này bao giờ. Mọi thứ vẫn ổn đến bây giờ

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 219
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:19 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-04-2016, 02:00 PM
  3. BB Protect không nhận thiết bị mới
    Bởi qwerty1234 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 29-07-2015, 09:27 AM
  4. Blackberry Protect không nhận dạng được thiết bị!!
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-07-2014, 08:15 AM
  5. Khắc phục sửa lỗi - Không sử dụng được Blackberry Protect
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-08-2011, 09:31 PM