Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    [COLOR=rgb(0, 0, 0)]Pin Blackberry Passport?

Các bác mát tay giúp em với?

Em dùng thấy hao nhanh quá check thời gian sử dụng (sáng màn hình em để 50%, ko ứng dụng chạy ngầm, e mới reset chưa cài thêm gì ): pin đầy mà máy báo chỉ còn 7-8 giờ sử dụng.
    Tắt hết 3g, Wifi máy báo 15h. Hix ( mang tiếng pin 3400 chả bằng con 1200)
    Em đã reset máy vẫn thế.
    Mang ra bảo hành cài lại firmware (hiện tại os máy em là : 10.3.0.1418). Test cũng vẫn thế luôn.
    Đen đủi thật.

Liệu có cách khắc phục ko? giúp em với. có phải do lỗi pin ko các bác nhỉ?[/COLOR]

bó tay bạn =)) giờ này mà còn đi tin cái đó, xài lâu hay ko là do mình sử dụng thì biết, chứ bật cái đó lên rồi nhìn vào có khi bạn chả dám dùng đt nữa vì sợ hết pin
    Z30 của mình cũng toàn báo kiểu này nhưng pin xài ngon ơ nguyên ngày làm việc chả sao )

Trích dẫn Gửi bởi 3d19201080
    bó tay bạn =)) giờ này mà còn đi tin cái đó, xài lâu hay ko là do mình sử dụng thì biết, chứ bật cái đó lên rồi nhìn vào có khi bạn chả dám dùng đt nữa vì sợ hết pin
    Z30 của mình cũng toàn báo kiểu này nhưng pin xài ngon ơ nguyên ngày làm việc chả sao )
    Cơ bản nó tụt nhanh quá dùng có từ 8h sáng đến 3h chiều là còn chả đến 30%. ko video chỉ có lướt web và soạn mail. hix

Trích dẫn Gửi bởi Minh Tuan Tran
    Cơ bản nó tụt nhanh quá dùng có từ 8h sáng đến 3h chiều là còn 30%. ko video chỉ có lướt web và soạn mail. hix
    Bạn xài ROM nào vậy?
    Nếu mà dùng từ 8h đến 3h chiều mà pin còn 30% chỉ với lướt web với maill, pin thế là trâu rồi, con Z30 của mình dùng kiểu đó thì đến 12h chắc tạch, Z30 pin 2800

Bạn xài ROM nào vậy?
    Mình vẫn dùng official theo máy chỉ update tự động. hôm nay mang ra up thử lên bản 10.3.1 vẫn vậy nên reset lại luôn

Bạn xài ROM nào vậy?
    Nếu mà dùng từ 8h đến 3h chiều mà pin còn 30% chỉ với lướt web với maill, pin thế là trâu rồi, con Z30 của mình dùng kiểu đó thì đến 12h chắc tạch, Z30 pin 2800
    Thanks bạn nhưng mình vẫn nghi ngờ quả Pát Pót này lắm. Dùng thế chả được 1 ngày toàn nửa đường đứt gánh. Buồn thật

Trích dẫn Gửi bởi Minh Tuan Tran
    Thanks bạn nhưng mình vẫn nghi ngờ quả Pát Pót này lắm. Dùng thế chả được 1 ngày toàn nửa đường đứt gánh. Buồn thật
    Nếu mình có PP thì quả pin cũng chỉ xác định là đủ dùng cho 1 ngày làm việc thôi, đêm về cũng phải cắm sạc, chứ smartphone cao cấp bây giờ cũng chả có con nào dùng trọn được nguyên ngày cả có khi còn thua cả PP, PP thuộc dạng trâu nhất rồi

Có rất, rất nhiều người dùng cũng xác nhận tốt lắm chỉ 1 ngày trọn vẹn thôi bạn à. Đừng buồn.

Nói chung quảng cáo chỉ là quảng cáo. Bạn cài OS nào cũng vậy mà thôi. Ai dùng trên 1 ngày vì nhiều lý do khác nhau (chế độ Standby, ít chơi game...) nên mới lâu vậy.

Gặp thêm ông BlackBerry PR cũng hơi quá. Đưa mình dùng như hàng ngày xem có tốt không. Z10 mà dùng trên 1 ngày càng dóc hơn.

Hồi xưa cũng nghe nói Z30 pin ghê gớm lắm, trên 1 ngày nhưng giờ dùng mới thấy. Những người đó nói quá. Chắc họ để máy không ít đụng tới. Mà mình chỉ lướt web thôi. Ít nghe gọi, tuyệt đối no SMS, nhạc nhẽo cũng không. Từ 5 h sáng tới 5 h chiều là cao nhất.

Thanks all. Vậy là phải mạn phép chỉnh câu nói Bác John thành "IOS là bọn bám tường còn BB chúng tớ bám ít hơn 1 tí " Hix. Mình lại quay về ôm thêm em Power bank vậy Haizzz=((

Làm gì đến nỗi như thớt nhỉ? Mình một ngày vọc vạch Viber zalo bbm web -wifi, nghe nhạc...tối về nhà cũng còn tầm 30%, nghịch ít thì có ngày còn 50%... nói chung 1 ngày là thoải mái cho cho nhu cầu (ko game) Còn mấy cái chỉ số nó báo thì đừng tin, quan trọng là thực nghiệm thế nào thôi.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Summer Sale: BlackBerry giảm giá cho Priv, Passport và Passport SE
    Bởi mr.hung210693 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 29-06-2016, 02:18 PM
  2. So sánh Passport Silver Edition với Passport AT&T
    Bởi TuanTran1106 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 12:57 AM
  3. OS 10.3.1.1949 cho Passport - Có anh em nào dùng Passport muốn "thử" bản này không?
    Bởi duhocdailoanx1 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 16-02-2015, 12:39 AM
  4. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-01-2015, 11:45 PM
  5. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 30-07-2014, 09:12 AM