Kết quả 1 đến 8 của 8
    Các cụ giúp mình với. Mình xài z10 hôm bữa thấy máy nặng quá nên mình đã vào bảo mật dữ liệu xóa hết bảo mật, rồi máy đơ luôn. Mình đem đi bảo hành up lại rom, bây giờ về xài không được apk nào, vào nó đen hoài, rồi nó báo lỗi. Thứ 2 máy mình lag quá lag luôn. Giống như là lên mạng bằng 2G vậy đó. Mình có cài clean master để dọn rác mà cũng không ăn thua, lúc vào được lúc không, vào quét là nó đứng luôn. Xin các bác cho em xin ý kiến, e mới xài BlackBerry được 1 năm nên cũng không rành lắm

Bạn tìm hiểu cách chạy lại hệ điều hành cho máy bằng cách reload lại máy bằng BBLink hoặc autoload lại đi.

Do cpu chậm thôi, ram cũng tương đối mà

Trích dẫn Gửi bởi Chut ky niem buon193
    Bạn tìm hiểu cách chạy lại hệ điều hành cho máy bằng cách reload lại máy bằng BBLink hoặc autoload lại đi.
    Thank... để mình thử xem

Trích dẫn Gửi bởi Lincoln Nguyen
    Thank... để mình thử xem
    Và đừng cài cái Clean Master nhé, nó cũng là 1 trong những nguyên nhân khiến máy bạn bị lag đấy

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Và đừng cài cái Clean Master nhé, nó cũng là 1 trong những nguyên nhân khiến máy bạn bị lag đấy
    Vậy mình nên dùng app gì để diệt virus và tăng tốc ram. Tiện cho mình hỏi thêm là sao mình cài App trên bbw, Amazon hay apk Android thì vào lần đầu được còn out ra rồi vào lại thì nó đen sì k lên được, có lên thì cũng rất lâu

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Lincoln Nguyen
    Vậy mình nên dùng app gì để diệt virus và tăng tốc ram. Tiện cho mình hỏi thêm là sao mình cài App trên bbw, Amazon hay apk Android thì vào lần đầu được còn out ra rồi vào lại thì nó đen sì k lên được, có lên thì cũng rất lâu
    1. Dùng Z10 hơn 3 năm mà chưa bao giờ dính virus. Không hiểu bác này cài diệt virus làm gì, lại dễ làm lag máy khi sử dụng.
    2. App trên BBW thì đăng nhập BBID là cài được thôi.
    3. App Android thì dùng snap. Khuyến cáo dùng ít app android nếu không muốn lag và hao pin khi sử dụng. ))

Trích dẫn Gửi bởi TLIYEs
    1. Dùng Z10 hơn 3 năm mà chưa bao giờ dính virus. Không hiểu bác này cài diệt virus làm gì, lại dễ làm lag máy khi sử dụng.
    2. App trên BBW thì đăng nhập BBID là cài được thôi.
    3. App Android thì dùng snap. Khuyến cáo dùng ít app android nếu không muốn lag và hao pin khi sử dụng. ))
    Thì mình nghĩ nó cũng như Android nên cài cho an toàn. Còn cài app thì mình cài dc nhưng chỉ vào được 1 lần còn lần sau vào không được

Các Chủ đề tương tự

1. Xin App giống clean master bên android cho PB
    Bởi trongthuy.dinh trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-04-2015, 06:00 AM
  2. Simple Clean Theme with BlackBerry 10 Icons
    Bởi dienthoaionline trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 29-10-2013, 04:56 PM
  3. [OS5 - 480x360] - Simple Clean 7 with BlackBerry 10 Icons
    Bởi QCOBHCO4575 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-06-2013, 12:17 PM
  4. BlackBerry RightKey Master (BBRKM) v.1.4.0318 (Free for Windows Only)
    Bởi abmmusic0802 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-07-2011, 08:59 AM
  5. iPrecision Clean 83xx
    Bởi haiga236 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-04-2011, 01:06 PM