Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Bảo mật hai lớp thực chất là tính năng "

xác minh

2 bước" được Google tích hợp vào Gmail để tăng cường an ninh cho người dùng. Tính năng này bao gồm mật khẩu của hộp thư Gmail là lớp bảo vệ thứ nhất và một mã số (code) ngẫu nhiên (được gửi đến điện thoại của người sử dụng qua SMS) cho mỗi lần đăng nhập là lớp thứ hai.

Khi đăng nhập vào hộp thư Gmail, bạn cần cung cấp lần lượt mật khẩu và mã số ngẫu nhiên mới có thể đăng nhập vào được hộp thư của mình. Tính năng này giúp giảm nguy cơ mất dữ liệu, lộ lọt thông tin cũng như nguy cơ mất hộp thư Gmail vì nếu có ai đó biết mật khẩu vẫn không thể đăng nhập vào hộp thư nếu không qua được lớp chứng thực thứ hai.

Tuy nhiên, một số ứng dụng bên thứ 3 sử dụng tài khoản Gmail lại không hỗ trợ cách đăng nhập qua 2 bước, nên bạn sẽ không thể đăng nhập được theo cách trên. Ở đây anh em có thể sẽ gặp khi cài đặt

Email trên

BBOS hoặc ứng dụng

Snap (để truy cập vào Google Play) trên BB10.

Đối với các trường hợp không hỗ trợ đăng nhập qua 2 bước, chúng ta sẽ sử dụng phương thức "Mật khẩu ứng dụng" (App password), cách tạo ra App password như sau:

1. Đăng nhập vào tài khoản Gmail của bạn trên web, nhấn vào biểu tượng avatar và chọn Tài khoản của tôi (My Account)
    2. Vào tiếp phần Đăng nhập và bảo mật (Sign-in & Security), chọn Mật khẩu ứng dụng (App passwords0
    3. Màn hình App passwords như sau:
    • Trong ô Select device: chọn BlackBerry
    • Trong ô Select app: chọn Other (custom name) để đặt tên ứng dụng, cái này không quan trọng là phải đặt đúng tên ứng dụng mà chỉ là để mình dễ quản lý thôi
    • Nhấn nút Generate để tạo mật khẩu ứng dụng.
    Mật khẩu ứng dụng sẽ là 16 ký tự ngẫu nhiên, kiểu như sau
    Bây giờ, bạn dùng mật khẩu trên (16 ký tự viết liền nhau nhé) để đăng nhập (thay cho mật khẩu gốc) vào Email trên BBOS hay Snap trên BB10 là OK :-bd

P/S: cái này chắc là nhiều anh em cũng biết rồi, nhưng một số người chưa biết thỉnh thoảng vẫn hỏi nên mình làm 1 bài chi tiết để ai hỏi thì trỏ vào đây cho nhanh

P/S 2: nếu ai không bật "Bảo mật

2 lớp" mà vẫn không login được vào 1 số ứng dụng thì có thể cần phải bật tùy chọn cho phép "truy cập từ các ứng dụng kém bảo mật hơn" sau:

Ah, BBVietnam hiện tại cũng đã hỗ trợ "Bảo mật 2 lớp", không biết đã có anh em nào sử dụng chưa nhỉ?

Chưa vì chẳng ai thèm hack của mình cả :P

Có hack chắc chỉ hack bác vnbb thôi chứ bọn e hack chi cho mỏi hjj.
    Mà cho e hỏi tại sao con 9780 củ em đã dk bis bbm đầy đủ mà ko thể add tk email lên dc nhỉ, cứ báo sai email hoạc mk e dùng mobi

Trích dẫn Gửi bởi ITdhpd
    Mà cho e hỏi tại sao con 9780 củ em đã dk bis bbm đầy đủ mà ko thể add tk email lên dc nhỉ, cứ báo sai email hoạc mk e dùng mobi
    Dùng App password như topic này hướng dẫn đi bạn

Trích dẫn Gửi bởi phamxuanchin
    Chưa vì chẳng ai thèm hack của mình cả :P

Trích dẫn Gửi bởi ITdhpd
    Có hack chắc chỉ hack bác vnbb thôi chứ bọn e hack chi cho mỏi hjj.
    Không sợ hack thì cứ thử để trải nghiệm công nghệ cũng được

Dạ để trưa về e thử ngay, đang ngoài công trường hj. Thanks bác

BlackBerry Z30
    nhận thi công điện nước dân dụng, công nghiệp, thi công hệ thống điện nhẹ tbị cntt

Không phải sợ hack, làm như thế này để dễ dàng đăng nhập cho các ứng dụng, các ứng dụng này phụ vụ cho nhu cầu của chúng ta mà, nhất là email ^^
    khi dùng mật khẩu cho thiết bị thì các Bạn cần ghi nhớ mật khẩu nào dùng cho ứng dụng hay thiết bị nào (qua cách đặt tên). Vì khi cần vô hiệu hóa việc ứng dụng hay thiết bị truy cập vào tài khoản email thì chúng ta chỉ cần xóa mật khẩu ứng dụng trong tài khoản email mà không cần phải thay đổi mật khẩu của tài khoản email

Cho hỏi đăng nhập snap để làm gì

cái này chuẩn đấy. Vì hiện tại BBos rất khó vào. Mình hì hục mãi 9900 mới vào được.
    (

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Không đăng nhập được gmail trên Bold 9900
    Bởi nguyenvantu trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 31-05-2017, 09:21 AM
  2. Mất danh bạ sau khi đăng nhập TK Gmail trên Q10?
    Bởi zsgfdfe trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-01-2016, 10:52 AM
  3. Mark Prior Read và Delete Prior - Đánh dấu đã đọc hoặc Xóa sạch tin nhắn, email trên BB10
    Bởi mnbvcxxxxcx1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 30-12-2015, 10:36 AM
  4. [Share] Cách đăng nhập gmail khi bị chặn trên BBOS
    Bởi duchau2608 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-09-2015, 05:59 PM
  5. Đăng nhập vào các ứng dụng của Google (Gmaps, Gmail ...) trên BlackBerry 10
    Bởi qsers12123ef trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-05-2014, 11:14 PM