Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Mình xái 1 con bb z10 màu trắng của smatcom 100-1, đã up len 10.2.1.537 rồi, vào bản đồ để định vị ,đã mỡ vị trị rồi và kết nối wi fi rồi luôn mình đang ở trong nhà, mình tìm đường đi từ vi trí của mình đến chỗ khác,no log 1 hồi báo không thể tìm thấy vị trí của bạn(26) là sao vậy mấy bạn, mình tưởng bị lỗi mình wa gps google map cũng vậy nữa, nó cũng báo không tìm thấy vi trí là sao vậy mấy bạn,mình nghĩ nó bị lội gps hay sao, mình thấy ở trên góc phải màn hình có cái hình vòng tròn gạch chéo xuống, mình nghĩ cái biểu tượng đó là của gps không mở hoặc không hoạt động quá, Mấy bạn nào bít cách khắc phục chỉ mình với, mình mới mua em nó được nửa tháng ah !!! hic hic hic hic Cám ơn các bạn chỉ dẩn mình !!!

Guest
    Mất khả năng định vị GPS ) Khởi động lại phát rồi check lại phát xem thế nào chủ thớt ơi.

Nhân tiện xem luôn cái này http://bbvietnam.com/threads/thao-l...-vi-gps-tren-blackberry-10-bi-sai-lech.27879/

Mình reset lai rồi gấn 10 lần mà vẫn vậy ah, đang buồn và rầu nè không bít làm sao luôn nè mấy ae nào bít chỉ mình với !!! hic hic

Bạn thử tắt wifi dùng 3G xem sao, thử thay đổi vị trí nữa.
    Đưa thêm cái ảnh chụp màn hình lên xem nào

Trích dẫn Gửi bởi bbz10white
    Mình xái 1 con bb z10 màu trắng của smatcom 100-1, đã up len 10.2.1.537 rồi, vào bản đồ để định vị ,đã mỡ vị trị rồi và kết nối wi fi rồi luôn mình đang ở trong nhà, mình tìm đường đi từ vi trí của mình đến chỗ khác,no log 1 hồi báo không thể tìm thấy vị trí của bạn(26) là sao vậy mấy bạn, mình tưởng bị lỗi mình wa gps google map cũng vậy nữa, nó cũng báo không tìm thấy vi trí là sao vậy mấy bạn,mình nghĩ nó bị lội gps hay sao, mình thấy ở trên góc phải màn hình có cái hình vòng tròn gạch chéo xuống, mình nghĩ cái biểu tượng đó là của gps không mở hoặc không hoạt động quá, Mấy bạn nào bít cách khắc phục chỉ mình với, mình mới mua em nó được nửa tháng ah !!! hic hic hic hic Cám ơn các bạn chỉ dẩn mình !!!
    Cứ yên tâm không có vấn đề gì hết, đây là lỗi os bản off thôi, tốc độ hiện gps hơi chậm so với bản leack, thường thì bạn phải bật một lúc lâu sau đó nó mới hiện icon thông báo gps.

Guest
    cái biểu tượng gạch chéo đó thì vào location on nó lên xem

Ra khỏi nhà, tìm chổ nào thoáng 1 chút, không bị nhà cao tầng che thử định vị lại cái coi

Mình thấy bb z10 100-1 lỗi nhiều hơn so với 100-2 3 4, toàn lỗi linh tinh ko ah,bữa nay phát hiện thêm cái lỗi nữa là phần quản lý pin, mình đã xóa cái ap ko dùng đó rồi mà vào phần quản lý pin vẫn còn hiện lên và hiện % pin của app đó, mình bấm vào thì nó để ứng dụng đã bị xóa, mà trong phần quản lý pin vẫn hiện vào hiện % pin và % cpu nữa như là mình dùng app đó vậy đó( mặc dù đã xóa app rồi). mình xài bản 10.2.1.537 (1925) có ai bị như mình ko, thêm cái gps lỗi như trên nữa chứ.Mấy ae nao xài z10 100-1 có bị tình trạng đèn led ko, sao mình thấy ngộ ngộ sao đó, pin yếu thì đèn màu đỏ (bình thường) còn mình sạc pin thì nó hiện đèn nhiều màu lắm như bảy sắc cầu vòng vậy đó, còn pin đầy thì báo đèn xanh lá cây( bình thường)

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bbz10white
    Mình thấy bb z10 100-1 lỗi nhiều hơn so với 100-2 3 4, toàn lỗi linh tinh ko ah,bữa nay phát hiện thêm cái lỗi nữa là phần quản lý pin, mình đã xóa cái ap ko dùng đó rồi mà vào phần quản lý pin vẫn còn hiện lên và hiện % pin của app đó, mình bấm vào thì nó để ứng dụng đã bị xóa, mà trong phần quản lý pin vẫn hiện vào hiện % pin và % cpu nữa như là mình dùng app đó vậy đó( mặc dù đã xóa app rồi). mình xài bản 10.2.1.537 (1925) có ai bị như mình ko, thêm cái gps lỗi như trên nữa chứ.Mấy ae nao xài z10 100-1 có bị tình trạng đèn led ko, sao mình thấy ngộ ngộ sao đó, pin yếu thì đèn màu đỏ (bình thường) còn mình sạc pin thì nó hiện đèn nhiều màu lắm như bảy sắc cầu vòng vậy đó, còn pin đầy thì báo đèn xanh lá cây( bình thường)
    Bác cài phần mềm báo sạc pin nào đấy chỉ cho em với. Thèm cái đấy lâu lắm rồi

mình chỉ xài app battery thôi lúc trước coi % pin ko được mình cài app đó, bạn cho mình hỏi bạn có bị như mình ko, hay tại app battery

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. app bbvietnam
    Bởi baola2520 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 17-03-2015, 10:35 PM
  2. Anh Em BBvietnam Giúp Mình Một Phát...
    Bởi tuanlkien2 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-05-2014, 12:29 PM
  3. [Hỏi BBVietnam] Giải pháp cho công việc?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 05-04-2014, 04:04 PM
  4. Set EMAIL của diễn đàn BBvietnam.com
    Bởi xemtruoc789 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-12-2012, 07:58 PM
  5. Shortcut To BBvietnam - Vào http://m.bbvietnam.com chỉ với 1 cái click
    Bởi kem5gioi22 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 08-06-2011, 11:14 PM