Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Guest
    Sau khi Blackberry tung ra bản leak 10.2.1.1055 hỗ trợ cài thẳng file

apk của Android mà không phải convert. Điều này làm cho việc cài đặt ứng dụng trên Blackberry 10 dễ dàng hơn bao giờ hết. Và đây cũng là lúc để anh em dùng BB10 có thể quên đi các website convert ứng dụng Apk to Bar để tìm tới kho tải ứng dụng cho Android số một Việt Nam Appstore.vn hay

1mobile .

Sau khi cài đặt app Appstore hay 1mobile thì chúng ta có thể download và cài đặt app apk một cách trực tiếp. Nhưng khi ta wipe hoặc up lại ROM sẽ dẫn đến mất hết app . Và chúng ta lại phải down app lại từ Appstore hay 1mobile rất là tốn thời gian và mắc công chúng ta .

Hôm nay mình xin hướng dẫn anh em có thể giữ lại những file apk đã down từ Appstore hoặc 1mobile :

Bước 1: chúng ta vào File Manager có sẵn trong máy

Bước 2 : vào bên trong File Manager ta tìm đến folder misc:

Bước 3: Vào bên trong folder misc ta tìm đến folder Android ,tại đây ta có thể thấy folder Onemobile hoặc Appstore

Bước 4 : Truy cập vào folder Onemobile ta sẽ thấy những app android mà chúng ta đã download :

hoặc anh em nào cài app

Appstorevn
    thì vào theo đường dẫn hình bên dưới nha :

Từ đây chúng ta có thể chép các file apk đã down đến thẻ nhớ hoặc nơi lưu trữ nào mà chúng ta muốn . Để sau này khi cần ta có thể cài đặt lại vào máy

Chúc mọi người thực hiện thành công.:-*

Không back up được sao bác?

Trích dẫn Gửi bởi loiruot
    Không back up được sao bác?
    mình đã thử và biết được sau khi backup app Ăn Roi sẽ bị mất hết chỉ có app trên BB WORLD được giữ lại à

Trích dẫn Gửi bởi ronaldo_hoang
    mình đã thử và biết được sau khi backup app Ăn Roi sẽ bị mất hết chỉ có app trên BB WORLD được giữ lại à
    Dù gì cũng đỡ mất công hơn ngồi searh rùi set up lại, tks bài viết hay!!!:x

Em bb Z10 của em bị lỗi bluetooth hay sao ý. Kết nối ra loa ngoài bằng bluetooth được nhưng nghe nhạc bị chập chờn :| ko giống ngày xưa...

Trích dẫn Gửi bởi tamida
    Em bb Z10 của em bị lỗi bluetooth hay sao ý. Kết nối ra loa ngoài bằng bluetooth được nhưng nghe nhạc bị chập chờn :| ko giống ngày xưa...
    Như ở topic này: Những tính năng mới, lỗi và cách xử lý trên bản OS 10.2.1.1055, bạn thử restart Z10 xem sao

Guest
    Chứ k phải ở đây à
    . Các game android khi load rom xong thì cài game đó trước sau đó restore full ở bblink thì ko cần chơi lại từ đầu

Trích dẫn Gửi bởi vietpr7x
    Chứ k phải ở đây à
    . Các game android khi load rom xong thì cài game đó trước sau đó restore full ở bblink thì ko cần chơi lại từ đầu
    Bác cài app Appstore là đường dẫn này là đúng rùi

Appstore vn của mình cài vào máy sử dụng bình thường đc vài lần nhưng những lần sau khi bấm vào lại mở bb World đã gỡ và cài lại nhưng vẫn không hết. Có bác nào bị như mình không?

Trích dẫn Gửi bởi saohom777
    Appstore vn của mình cài vào máy sử dụng bình thường đc vài lần nhưng những lần sau khi bấm vào lại mở bb World đã gỡ và cài lại nhưng vẫn không hết. Có bác nào bị như mình không?
    Bạn tải bản apk mới của nó về cài là OK nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi cách xoá file .temp "file bị lỗi" khi download từ browser bb10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 23-01-2015, 01:19 PM
  2. Làm sao xoá thông báo file download bị lỗi vậy các bác?
    Bởi tienanhTBa3 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-11-2014, 09:29 PM
  3. LAN File Explorer [Update v2.5] - Up/download file với máy tính và Video Streaming
    Bởi vtpmcc003 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:53 AM
  4. Các bác cho em hỏi về download file trên z10
    Bởi tranminhlong396 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-04-2013, 09:09 PM
  5. Help. Download file apk vào PC
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-07-2012, 03:23 PM