Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60

Chào các bạn,

Trong bài Tổng hợp một số thủ thuật ẩn file media (pics, videos...) với BB10 của bạn XuuX có nói tới cách "Thêm một dấu chấm trước tên Folder, tuy nhiên lại không giới thiệu kỹ làm sao có thể làm được như vậy. Vì dùng

File Manager mặc định hay tạo trên máy tính đều không thể, hoặc giả phải dùng chương trình quản lý file mạnh hơn. Và để quản lý mỗi khi phải kết nối với máy tính cũng là điều tương đối bất tiện.

Hôm nay, mình xin giới thiệu tới các bạn một chương trình quản lý file tương đối mạnh cho BlackBerry 10. Đăch biệt là tính năng ẩn folder/ files . Super File Manager là một chương trình quản lý Files rất tuyệt, tính năng ẩn folder/ files chỉ là một trong nhiều tính năng mạnh mẽ của nó. Tất cả tính năng hay ho ấy, các bạn cùng khám phá và chia sẻ cùng mình sau khi sử dụng nhé. Trước tiên, mình hướng dẫn các bạn cách ẩn folder/ files. Các bạn thao tác theo hình nhé!

Giao diện chính của chương trình

Nhấn và giữ vào Folder cần Ẩn/ làm tương tự với Files, chọn ABC (Rename)

Thêm dấu chấm đằng trước tên Folder và Ok. Vậy là xong! Folder này chỉ nhìn thấy ở trong Super File Manager, mặc định không hề có, thế mới gọi là ẩn @.@

Chức năng quản lý Files bằng hai cửa sổ (Giống Commander huyền thoại trên Windows) - Chỉ có ở bản Pro!

Lưu ý: Các bạn chỉ nên ẩn Folder/ Files trên Thẻ nhớ nhé, ản trên bộ nhớ máy, phải Show lại bằng máy tính đấy
    .

Chương trình hỗ trợ tất cả thiết bị chạy BlackBerry OS 10

Thế người ta vào xem luôn bằng SFM này thì sao bác. Không có pass, lại là trình quản lý file, e dự là bị xem bằng chính nó luôn ạ. :P

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Phòng kẻ ngay, kẻ gian nó lấy luôn cái máy và cái thẻ nhớ ). Tới mức độ ai đó biết mở app này để xem thì mình nghĩ chẳng có gì phải e thẹn hay ái ngại với họ :P

Guest
    Thích cái hide ngày xưa của bbos. Chỉ cần thế thôi

Guest
    Rất hay để ẩn đi mấy file ấy ấy ấy

Guest
    Giải pháp tình thế này cũng khá hay.

Guest
    Cái file shield trên playbook cài vô ẩn file ngon lành nhưng không biết seo em cài pass cho nó không được trong khi trên playbook cài pass ok. File shield hay cái là khi bác bạn ẩn file đi thì cho lên máy tính vẫn không tìm được và khi xoá chương trình thì các file ẩn cũng đi theo luôn.

Guest
    quá hay. pm này mình đang thì rất cần , chờ mong, ngóng đợi chương trình 25Gifts :x

Trích dẫn Gửi bởi haichien85
    quá hay. pm này mình đang thì rất cần , chờ mong, ngóng đợi chương trình 25Gifts :x
    :-o Chờ gì nữa bạn? Chờ bản có phí à?

Cũng hơi phức tạp nhỉ!

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 không mở được file nhạc trong File Manager
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 19-05-2014, 09:57 AM
  2. ES File Explorer File Manager v3.0.5.3 - Quản lý file đa tính năng trên PlayBook
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-2013, 12:17 AM
  3. X-plore File Manager [Update v3.33.03] - Quản lý File trên PlayBook
    Bởi tinikaka trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-09-2013, 11:58 PM
  4. Rock File Manager [UPDATE v1.0.1] - Phần mềm quản lý file rất hay cho BlackBerry [OS5+]
    Bởi alolacongay02 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 20-07-2013, 03:48 AM
  5. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 30-03-2012, 11:10 PM