Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Chào các bạn, mình xin giới thiệu tới các bạn SoF-Share hình ảnh lên

Flickr, được phát triển bởi marc & seppi.

Hầu hết ai yêu thích chụp ảnh đều thích trang lưu trữ và chia sẻ hình ảnh Flickr của Yahoo!, bản thân mình cũng vậy. Sẵn sàng từ bỏ tất cả dịch vụ của Yahoo! nhưng vẫn dùng Flickr như một trang lưu trữ và chia sẻ hình ảnh chính thức của mình. Tuy nhiên, trước giờ chúng ta chẳng bao giờ có một ứng dụng chính thức nào từ Flickr hỗ trợ thật sự tốt cho BlackBerry. Một phần cũng bởi BlackBerry trước kia không thực sự mạnh về Multimedia mà cụ thể là Chụp hình. Đó là nói chung chung vậy, bản thân mình thấy, kể từ 9700 tới 9860 chụp tuyệt vời rồi.

Tuy nhiên, giờ đã khác, những ai đang sở hữu BlackBerry Z10 chắc hẳn rất tâm đắc với trình chụp ảnh của nó. Chúng ta sẵn sàng chụp và chia sẻ qua FaceBook, Twitter, LinkedIn... song hầu hết nó rất khó quản lý vì mang nặng tính chia sẻ hơn là lưu giữ và thưởng thức. Đặc biệt, những mạng xã hội kể trên sẽ bị giảm kích thước hình ảnh, giảm chất lượng, thay đổi màu sắc là không hiện thông số Exif của tấm hình. Flickr giải quyết được tất cả những khó khăn đó. Một số bạn thích dùng Photobucket, Picasa, Pinterest... nhưng chắc hẳn ai cũng đồng ý, Flickr là trang lưu trữ, chia sẻ phổ biến nhất.

Giới thiệu dài dòng quá, vào vấn đề luôn nè

SoF đơn giản là một Plug-In-Client tích hợp vào hệ thống của BlackBerry 10, cụ thể nó thêm vào tính năng Share mặc định của máy, cho phép Share với tài khoản Flickr. SoF sử dụng Flickr API nhưng không được Flickr chứng nhận và cấp phép, tất nhiên nó không phải do Flickr phát triển Kệ thôi, dùng tốt cứ dùng.

Rất đơn giản, download về, mở biểu tượng SoF Flickr lên, Authorize, trên Browser sẽ bắt đăng nhập với tài khoản Flickr để hoàn tất quá trình Authorize. Vậy là bạn đã config xong rồi đấy. Kể từ giờ, tính năng Share mặc định của BlackBerry Z10 đã có thể Share hình ảnh lên Flickr, tất nhiên là cả Video nữa nhưng Video thì chẳng mấy ai Share lên Flickr, vì tài khoản Free chỉ có 300MB/ Tháng, trong khi YouTube có thể làm tốt hơn nhiều.

Chạy nhanh ghê, loáng cái là up lên luôn.

Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    Chạy nhanh ghê, loáng cái là up lên luôn.
    Uhm, rất nhanh. Sướng là sướng chỗ đó Mà vẫn chưa cho tuỳ chọn Upload vào Sets nào. He he he

Mình post ngoài lề tý
    @Bác ResearchInmotion sao không dùng cái Dropbox mà lưu trữ ảnh ấy, lưu trữ kích thước bao nhiêu cũng được, vừa máy tính lại vừa online

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi tungquyen
    Mình post ngoài lề tý
    @Bác ResearchInmotion sao không dùng cái Dropbox mà lưu trữ ảnh ấy, lưu trữ kích thước bao nhiêu cũng được, vừa máy tính lại vừa online

Dùng cái ý chỉ hợp lý khi cất File đi cho đỡ mất. Flickr khác hoàn toàn, nó là trang lưu trữ, chia sẻ chuyên nghiệp. Nó cho phép người khác xem thông số của hình (Exif). Dropbox, Box hay đại loại là mấy dịch vụ lưu trữ vốn không phải mạng xã hội, thật khó để bạn bè mình xem ảnh, trừ khi mình Share link.

Nếu chỉ đơn giản là lưu trữ file thì đâu cần thiết phải dùng Flickr :P. Thông thường, sau mỗi lần đi chụp, mình đóng gói theo chủ đề vào một Folder, nén lại và ném lên Dropbox, Box, những tấm nào đẹp thì đưa lên Facebook, Flickr để chia sẻ với mọi người.

Guest
    Apps này tiện dụng đây. Thanks @ResearchInMotions

Dropbox ko mang tính chia sẻ, với Flickr thì còn có thể bình luận ngay bên dưới ảnh nữa.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi BadBerry

Dropbox ko mang tính chia sẻ, với Flickr thì còn có thể bình luận ngay bên dưới ảnh nữa.

Follow Flickr của mình ở Sign nhé

Trích dẫn Gửi bởi BadBerry

Follow Flickr của mình ở Sign nhé

89 với 963 còn chụp đẹp hơn 97 đó bác )

89 với 963 còn chụp đẹp hơn 97 đó bác )

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Upload hình lên Flickr không cần cài app trong máy bằng IFTTT service
    Bởi misa92ok trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-08-2016, 09:59 AM
  2. Pichkari - Ứng dụng tuyệt vời cho những ai thích Flickr
    Bởi chithanhtam trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10