Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Guest
    Chào các bạn, hôm nay mình giới thiệu đến các bạn sử dụng điện thoại BB10 một ứng dụng

chỉnh sửa ảnh Android rất hay, đặc biệt là chạy vô cùng mượt mà trên HĐH BB10.

Chúng ta cũng có thể giải quyết vấn đề upload ảnh nét lên Facebook thông qua App này. Trong bài này mình sẽ viết chi tiết về App cho các bạn sử dụng BB10 dễ dàng làm chủ app này. Thiết bị của mình để test trong bài là Blackberry Q10 (6 tháng đi làm giữ xe của mình :sure

Sau khi download và cài đặt, khởi động lên thì màn hình đầu tiên sẽ như này:

• Camera: Sẽ nhận mặc định camera của máy, hoặc 1 apps camera bất kỳ mà người đùng chỉ định.
    • Photos: Chọn ảnh có sẵn trong thư viện.
    • Collage: Tạo 1 ảnh lớn từ những ảnh nhỏ
    • Fresh: Ảnh mới nhất vừa được chụp. chức năng này khá thông minh và đúng tâm lý người dùng, bởi thông thường bạn chỉ sử dụng đến PIXLR E để chỉnh sửa ảnh là khi bạn vừa chụp xong. Cho dù là ở ứng dụng chụp ảnh nào thì PE cũng sẽ gợi ý cho bạn tấm hình mới nhất, khá là tiện lợi.
    tiếp theo

Các ô dưới cùng chính là những tab chính, chứa các tool để hiệu chỉnh.

Như ở hình trên đây thì đang hiện tab Adjustment. Có khá nhiều thao tác giúp ta thực hiện chỉnh sửa tấm hình như mong muốn. Từ việc chỉnh sửa màu sắc, độ nét, tương phản... đều rất dễ thực hiện và có thêm phần chỉnh Opacity (Mức độ ảnh hưởng của hiệu ứng, độ trong suốt của lớp hiệu ứng).
    • Effect: hiệu ứng màu sắc.
    • Overlay: hòa trộn màu sắc
    • Border: Khung ảnh
    • Type: Thêm text, có nhiều text với nét bút khá đẹp và có dấu
    • Stickers: Các hình vẽ có thể thêm thắt cho hình chụp thêm sống động và đẹp mắt.

Effects có sẵn được nhà sản xuất tạo ra rất vừa vặn, đủ độ lung linh.

Đặc biệt là chức năng auto fix, khi bạn chụp ảnh phong cảnh, bãi biển, hồ thủy sinh thì auto fix sẽ tự động chỉnh cho bức ảnh của bạn sinh động hơn, ảo và lung linh hơn. Mình rất thích chức năng này.:beauty:

Theo đánh giá cá nhân mình thì các hiệu ứng khá đẹp, lung linh và phong phú.
    Ngoài ra còn có thể lưu các hiệu ứng vào phần yêu thích để giúp giảm bớt thời gian cho lần chụp ảnh sau.

Ở tab Adjustment có 1 điểm nổi bật so với các ứng dụng khác là khả năngchèn thêm ảnh khác vào ảnh đang chỉnh sửa. Sẽ rất nhiều bạn mong muốn có sự hỗ trợ này.

Các tab còn lại hiển thị khi được chọn, tuy nhiên công cụ sẽ ko tải sẵn tránh tốn kém bộ nhớ, mà sẽ do người dùng ưa chuộng hiệu ứng nào thì download về để sử dụng. Thao tác này rất nhanh và đơn giản.

Phần ghép các ảnh thành một ảnh lớn Collage cũng hỗ trợ người dùng những tác nghiệp rất tiện dụng và hiệu quả.
    • Layout: Bố cục lắp ghép
    • Background: Màu, hình của phần nền (hiển thị dưới ảnh chính)
    • Spacing: Điều chỉnh độ mỏng, dày của khoảng cách giữa các ảnh. (Giống như mạch vữa giữa các viên gạch)
    • Roundness: Độ lớn của bo tròn góc ảnh.
    • Proportions:Tỷ lệ tổng thể của ảnh lớn, sẽ được co kéo theo ý muốn.
    bên cạnh đó, sau khi hoàn thành việc chỉnh sửa thì bạn có lưu ảnh với các kích thước tùy thích phù hợp cho nhu cầu của bạn như
    • Small (640 * 640)
    • Medium (2048*2048)
    • Original (2448*2448)
    Và bạn cũng có thể lưu dưới dạng JPEG à PNG tùy thích

Sau đây mình xin giới thiệu với các bạn một số hình gốc và chỉnh sửa, các hình này mình chỉ xài auto fix cho lung linh

các bạn xem và cảm nhận nhé. Mong là các bạn sẽ tìm hiểu thêm và khám phá app này.

Cảm ơn các bạn đã đọc, bài đầu tay nên cứ gạch đá thoải mái các bác nhé. :smile:

Các bạn vào Snap tìm để tải về miễn phí, hoặc Link file apk dưới đây (thanks doanvm09)
    • http://www.fshare.vn/file/P5OM1RTD4S/

Rất mượt mà bác ạ

Quên bổ sung, các bác cài apk hay snap đều được hết nhé

Em vừa Snap xong. Thật ra Snap thì nó cũng là tải Apk về thôi mà nên như nhau cả

chính xác đây là phần mềm chỉnh sửa ảnh duy nhất của android mình còn giữ lại sau khi thử 1 loạt ... chạy mượt, nhiều tùy chỉnh phù hợp với nhu cầu của mình, giao diện thân thiện với người dùng

Mình cũng k ngờ là nó chạy mượt mà như native vậy. App này nhìu hiệu ứng đẹp, 360 gọi bằng bố

ngon phết nhỉ
    em cũng không thích dùng mấy cái phầm mềm chỉnh sửa ảnh lắm nhưng phải công nhận cái này chạy mượt.
    chụp mặc định của nó cũng ngon phết nhỉ )
    mới chụp thử phát chưa chỉnh sửa gì cũngn ngon phết

Trích dẫn Gửi bởi doanvm09
    ngon phết nhỉ
    em cũng không thích dùng mấy cái phầm mềm chỉnh sửa ảnh lắm nhưng phải công nhận cái này chạy mượt.
    chụp mặc định của nó cũng ngon phết nhỉ )
    mới chụp thử phát chưa chỉnh sửa gì cũngn ngon phết
    Hay thì like cái bạn. Hihi bài đầu tay của minh á

Trích dẫn Gửi bởi shockerbmt
    Hay thì like cái bạn. Hihi bài đầu tay của minh á
    em like từ trưa lúc bác đăng bài được mấy phút kia )
    có cái này bảo sao trên FB phông bạt nhiều thế,em nào cũng lung linh cả )
    đến em chụp lên còn thấy lung linh =))

Trích dẫn Gửi bởi doanvm09
    em like từ trưa lúc bác đăng bài được mấy phút kia )
    có cái này bảo sao trên FB phông bạt nhiều thế,em nào cũng lung linh cả )
    đến em chụp lên còn thấy lung linh =))
    mình thấy app này chụp phong cảnh đẹp lắm, hiệu ứng phù hợp. Mà làm sao để bài nay lên trang chủ cho ae biết nhỉ

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 04-12-2014, 08:53 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 12-02-2014, 09:13 AM
  3. Update v1.3.2 - Chỉnh sửa ảnh với Photoshop Express
    Bởi tranthekien1975 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 28-02-2013, 12:35 PM
  4. Pixlr-o-matic - Chỉnh sửa hình ảnh thật chuyên nghiệp
    Bởi stingdau trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook