Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Chào các bác.
    Em đang dùng Classic, bạn bè nhiều người dùng viber quá nên phải dùng theo để giao tiếp. Trước dùng Z hay Q thì cài và dùng ngon lành. Đổi lên Classic thì cài được những không thể nào nhận mã kích hoạt được.
    Em đã thử các cách như đã làm với Q10. cài file bar, cài qua snap, cài bằng CH play đều không được.
    Vậy bác nào đã dùng Viber được trên Classic xin chia sẻ kinh nghiệm cho em với.

Bác nên kích hoạt bằng điện thoại.
    Viber sẽ gởi tin kích hoạt, nhưng máy của bác không nhận được, ít giây sau sẽ hiện ra tuỳ chọn kích hoạt bằng đt (trong màn hình viber luôn). Chúc vui

Em không có tùy chọn gửi tin nhắn, mà có sđt nước ngoài gọi đến, nhưng nó không nói hay đọc gì cả. Gọi đến mấy giây rồi tắt.

Classic dùng rom Off 1154 đang xài Viber cài từ Snap đây bác.
    Còn PP cài leak 2043 thì văng ra ko xài đc.
    Have fun.

FROM CLS

Cảm ơn bác, đã hiểu vấn đề. e cũng cài rom leak cho cls, có lẽ vì thế mà không xài được.

xài đc bác ah, bác vào trực tiếp web viber đăng ký số đt để lấy mã thì ko còn bị hiện tượng cuộc gọi đến mấy giây bị ngắt nữa

mấy cuộc gọi mà nó không nói gì, có vài giây thì hình như chỉ là để xác nhận số đt đang hoạt động thôi thì phải, toàn là số nước ngoài gọi. Sau khi bác điền số điện thoại nó sẽ hiện ra màn hình chờ mã code để bác điền, sau khoảng 1 phút không nhận được tin nhắn nó sẽ hiện lên cái ô Nhận cuộc gọi ngay bên dưới, bác kích vào đấy nó hiện lên trong browser để xác nhận lại sđt 1 lần nữa, vài giây sau sẽ có sđt đầu số của vn gọi cho bác, đọc 4 số tiếng anh, phệt vào thôi. E xóa đi cài lại mấy lần nó đều gọi đọc mã cho mà.

Cài vào chỉ chat được thôi, ko call được đâu. Tốt nhất ko cài.

Bạn nói với bạn bè của bạn thế này "MÌnh giờ chán Viber rồi, anh em có muốn tám thì cài BBM vào tám với mình"

Còn không thì làm con 9900 để dùng Viber, xài nhắn tin nghe gọi tốt trên BBOS7

Trích dẫn Gửi bởi chuyenli
    Chào các bác.
    Em đang dùng Classic, bạn bè nhiều người dùng viber quá nên phải dùng theo để giao tiếp. Trước dùng Z hay Q thì cài và dùng ngon lành. Đổi lên Classic thì cài được những không thể nào nhận mã kích hoạt được.
    Em đã thử các cách như đã làm với Q10. cài file bar, cài qua snap, cài bằng CH play đều không được.
    Vậy bác nào đã dùng Viber được trên Classic xin chia sẻ kinh nghiệm cho em với.

Chơi trên Z10 Os 10.3.1 ngon lành

Mình cũng cài dc, thậm chí cài bằng số đt khác trên Classic cơ. Dùng Viber bản down trên appstorevn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về classic tải viber
    Bởi chothuenha87 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-10-2016, 12:53 AM
  2. Viber cho BB10 & khắc phục lỗi không đồng bộ danh bạ trên Viber
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-10-2016, 10:48 PM
  3. Người dùng phản hồi rất tích cực với BlackBerry Classic trên Amazon
    Bởi Hungmaster88888 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 28-02-2015, 08:45 AM
  4. [Hỏi]tại sao VIBER native ko gọi đc khi dùng 3g ?
    Bởi xebabysportvn trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-08-2014, 01:28 PM
  5. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 18-10-2013, 12:57 AM