Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 60 của 60
    Trích dẫn Gửi bởi qk7
    Nhiều người có vẻ không chịu chấp nhận sự thật nhỉ.
    Cái bb10 không đoán ra được chữ "anh hùng bàn phím" (nếu phấm space nó sẽ đoán ra là "ban đầu" mặc dù mình đã gõ đến chữ bàn - đã test trên z10-01 và z10-03)
    Còn Android gốc cài swiftkey thì mình quẹt ra được chữ anh hùng bàn phím, cơm chiên dương châu... (SS Galaxy 3 và Nexus 5). Bạn nào gõ ko ra chắc là do ko biết xài thôi

Cái nào đúng hay sai thì phải chấp nhận thôi, đừng vì cái mình đang xài mà tâng bốc quá như vậy
    thế đây là gì bạn

Đang thử đoán từ trên SwiftKey, thấy nó đoán chuẩn hơn bàn phím bb10 dù mới dùng dc tầm hơn 1 ngày, nhưng lại ít từ để dự đoán hơn đó có mỗi 3 từ dc dự đoán.

Trích dẫn Gửi bởi datmacom
    thế đây là gì bạn
    Cái từ của bạn là bạn đã nó chỉ nhận diện 2 chữ bàn phím, nếu đoán từ đúng thì nó phải gạch chân cả 4 từ "anh hùng bàn phím". Chưa kể nếu nó gợi ý đúng thì từ bàn phím sẽ nằm ở vị trí phím space.
    Bạn có thể xóa hết từ đã lưu trong gợi ý hoặc reset máy để ktra lại

Trích dẫn Gửi bởi thao52cd5
    Bạn không hiểu ý mình rồi. Bạn nên hiểu là không phải cái gì để mặc định nó cũng tốt nhất cho mình mà cần phải cài cài đặt cho phù hợp nhé. Mình nói là tắt SỬA LỖI bằng phím "khoảng trắng" chứ không phải là tắt đoán từ nhé (cài đặt - văn bản và ngôn ngữ - dự đoán và sửa lỗi - tắt cái tự động sửa lỗi bằng phím khoảng trắng) khi đó bạn bấm phím cách nó sẽ không tự động nhảy chữ nữa. Chứ không phải là tắt "đoán từ" nếu bạn thực sự tìm hiểu về cái bàn phím của BlackBerry thì đã không bị nhầm lẫn thế.
    Kỹ sư BB chẳng lẽ lại làm ra 1 thứ ko có tác dụng để bạn phải tắt đi.
    Cái autocorrect thật sự là 1 chức năng rất hay của BB (nếu nó dự đoán chính xác).
    VD trong 1 đoạn văn bản hay email, những từ hay viết tắt như ASAP, tks, brb,... sẽ rất bất lịch sự, lúc đó cái phím space sẽ có tác dụng rất lớn trong việc soạn thảo. Ở TV có thể vd như XHCN, TDTT...
    Hoặc đơn giản mình có ông bạn, ngày nào cũng phải nhắn tin với gái nên tự định nghĩa từ viết tắt như cenn -> chúc em ngủ ngon, yen, nen,...

Những cái này là tính năng hay sao lại phải tắt? Còn muốn nó ko tự nhảy nữa đơn giản là vuốt lên từ trên phím space nó sẽ ra từ mình cần gõ. Bạn mới thật sự là người cần tìm hiểu thêm đó

Ở đây mình đang bàn về cái nhận diện và tiên đoán từ.
    Ở BB khó có thể gõ cụm 4 từ: ahbp, cơm chiên dương châu, thịt kho hột vịt,... (đừng có ai vô đây nói là từ không phổ thông rồi ko cần đoán nhé. Từ tôi gõ ra và tôi cần cái bàn phím đủ thông minh để hiểu)

Còn ở SK, nếu tôi kéo từ chữ a-n-h-u-n-g-b-a-n-p-h-i-m (nó sẽ ra đủ ahbp). Mặc dù từ chữ a-n tôi đã kéo đè qua 1 số chữ như s, d, v, b. Chưa kể từ chữ anh qua chữ hùng còn rất nhiều chữ bị đè. Nó vẫn ghép lại được cụm từ 4 chữ. Không như BB là cụm anh hùng và bàn phím

Cái tôi nói ở đây là các bạn đang xài BB thì các bạn có quyền yêu thích cái bàn phím của BB nhưng đừng có cái gì cũng thần thánh hóa lên như vậy. Và ép buộc người khác phải có sở thích như các bạn. Đơn giản và dể hiểu đúng ko nào

Trích dẫn Gửi bởi qk7
    Cái từ của bạn là bạn đã nó chỉ nhận diện 2 chữ bàn phím, nếu đoán từ đúng thì nó phải gạch chân cả 4 từ "anh hùng bàn phím". Chưa kể nếu nó gợi ý đúng thì từ bàn phím sẽ nằm ở vị trí phím space.
    Bạn có thể xóa hết từ đã lưu trong gợi ý hoặc reset máy để ktra lại

Kỹ sư BB chẳng lẽ lại làm ra 1 thứ ko có tác dụng để bạn phải tắt đi.
    Cái autocorrect thật sự là 1 chức năng rất hay của BB (nếu nó dự đoán chính xác).
    VD trong 1 đoạn văn bản hay email, những từ hay viết tắt như ASAP, tks, brb,... sẽ rất bất lịch sự, lúc đó cái phím space sẽ có tác dụng rất lớn trong việc soạn thảo. Ở TV có thể vd như XHCN, TDTT...
    Hoặc đơn giản mình có ông bạn, ngày nào cũng phải nhắn tin với gái nên tự định nghĩa từ viết tắt như cenn -> chúc em ngủ ngon, yen, nen,...

Những cái này là tính năng hay sao lại phải tắt? Còn muốn nó ko tự nhảy nữa đơn giản là vuốt lên từ trên phím space nó sẽ ra từ mình cần gõ. Bạn mới thật sự là người cần tìm hiểu thêm đó

Ở đây mình đang bàn về cái nhận diện và tiên đoán từ.
    Ở BB khó có thể gõ cụm 4 từ: ahbp, cơm chiên dương châu, thịt kho hột vịt,... (đừng có ai vô đây nói là từ không phổ thông rồi ko cần đoán nhé. Từ tôi gõ ra và tôi cần cái bàn phím đủ thông minh để hiểu)

Còn ở SK, nếu tôi kéo từ chữ a-n-h-u-n-g-b-a-n-p-h-i-m (nó sẽ ra đủ ahbp). Mặc dù từ chữ a-n tôi đã kéo đè qua 1 số chữ như s, d, v, b. Chưa kể từ chữ anh qua chữ hùng còn rất nhiều chữ bị đè. Nó vẫn ghép lại được cụm từ 4 chữ. Không như BB là cụm anh hùng và bàn phím

Cái tôi nói ở đây là các bạn đang xài BB thì các bạn có quyền yêu thích cái bàn phím của BB nhưng đừng có cái gì cũng thần thánh hóa lên như vậy. Và ép buộc người khác phải có sở thích như các bạn. Đơn giản và dể hiểu đúng ko nào
    Một câu đơn giản là banbiết cái tính năng thay thế từ của BlackBerry không mà nói khi tắt chắc năng sửa lỗi bằng phím khoảng trắng là nó không nhận diện được. Hãy tìm hiểu rõ về cái cài đặt bàn phím của bb10 đi nhé bạn. Nhà sản xuất họ làm ra các chức năng có thể với ngôn ngữ này nó được tác dụng tối ưu nhưng với ngôn ngữ khác thì ngược lại nên việc tắt 1 vài cái đi là quá bình thường.

Trích dẫn Gửi bởi thao52cd5
    Một câu đơn giản là banbiết cái tính năng thay thế từ của BlackBerry không mà nói khi tắt chắc năng sửa lỗi bằng phím khoảng trắng là nó không nhận diện được. Hãy tìm hiểu rõ về cái cài đặt bàn phím của bb10 đi nhé bạn. Nhà sản xuất họ làm ra các chức năng có thể với ngôn ngữ này nó được tác dụng tối ưu nhưng với ngôn ngữ khác thì ngược lại nên việc tắt 1 vài cái đi là quá bình thường.
    Hình như bạn mới là người ko chịu hiểu (hay cố tình ko hiểu vấn đề)
    Tôi đang nói ở đây là tính năng đoán từ của SK hay hơn BB. Còn việc tắt hay mở auto corect là việc của bạn. Tôi chỉ thấy mở thì tiện hơn, bạn thích tắt thì cứ việc.
    Đừng cố tình đá sự việc đi lung tung. Còn muốn tranh luận tiếp thì vui lòng đọc kỹ trước khi trả lời. OK????

Trích dẫn Gửi bởi qk7
    OK????
    OK. Stop here. OK?

Mới đầu xài bàn phím BB k quen, bấm sai nhiều do các phím nó k tách hẳn ra. Giờ thì cũng thấy bình thường.

Trích dẫn Gửi bởi qk7
    Hình như bạn mới là người ko chịu hiểu (hay cố tình ko hiểu vấn đề)
    Tôi đang nói ở đây là tính năng đoán từ của SK hay hơn BB. Còn việc tắt hay mở auto corect là việc của bạn. Tôi chỉ thấy mở thì tiện hơn, bạn thích tắt thì cứ việc.
    Đừng cố tình đá sự việc đi lung tung. Còn muốn tranh luận tiếp thì vui lòng đọc kỹ trước khi trả lời. OK????
    Oh ha. Bạn thấy nó đoán hay hơn còn tôi thì thấy ngược lại. Vì tôi cũng từng dùng và vuốt chẳng thiếu từ nào mà nó hiện ra toàn sai dấu. Tôi chẳng giải thích được cho bạn là bàn phím bb hay hơn (vì với bạn dùng Swiftkey hiệu quả hơn) và bạn cũng chẳng thể giúp tôi thấy được cái Swiftkey hay hơn (vì tôi dùng Swiftkey phím tôi phải dùng nhiều nhất là phím xoá nếu tôi không gõ mà cứ múa may trên cái bàn phím). Có lẽ vì cách dùng của mỗi người khác nhau nên ta không cùng quan điểm. Và tranh luộn đến đây cũng xin dừng để giữ hoà khí

giờ cái adw ko chỉnh đc thế kia nữa r, mình àn bàn phím android mà ko kiếm đc

chính xác là game android chạy trên BB k gõ đc TV co dấu (Clash of Clan là 1 điển hình) .... đây là 1 giải pháp hay....
    nhưng nếu cài mình sẽ cài Laban thay cho Swiftkey

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 23-01-2017, 12:02 AM
  2. Vấn đề autocorrect trên swiftkey
    Bởi heomapdangyeu trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 17-05-2016, 11:26 AM
  3. BBM cho Android nhanh nhưng chưa thực sự hoàn thiện ?
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 04-11-2013, 12:06 PM
  4. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-2013, 09:15 AM
  5. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-11-2012, 12:05 AM