Kết quả 1 đến 7 của 7
    Chào anh em.
    Mình mới lên BB10 và cũng mày mò, thấy có rất nhiều app cho BB10 từ free đến trả phí, nhưng ngặt nỗi là nhiều app trùng tính năng và cũng có nhiều app treo đầu dê bán thịt chó quá. Có những ứng dụng mua mất 3-5$ mà tác dụng lại chẳng nhiều. Thế nên lập Topic này để anh em thảo cùng thảo luận và chia sẻ về những ứng dụng mình tâm đắc.
    Mình sẽ tổng hợp và cập nhật các ứng dụng ở đây cho mọi người tiện tham khảo.

Nhu cầu cơ bản của chúng ta với 1 chiếc BB đó là : Rung khi nhận và kết thúc cuộc gọi. Tùy chỉnh chế độ đèn led cho các thông báo khác nhau.
    Có rất nhiều app làm được điều đấy.
    Call X của Việt Hợp : lúc chạy lúc không. Có thể là mình nhờ Dâu Đen cài cho bản khuyến mại kèm theo khi mua máy nên nó vậy chăng?
    CallX for VN : Cái này free và thấy chạy có vẻ mượt. Mỗi tội chỉ có 1 chức năng rung khi nhận, kết thúc cuộc gọi, Chỉnh được led và flash để báo cuộc gọi đến, led chỉnh được tối đa trộn 3 màu. Tính năng led không đặc biệt lắm.
    CallTimerExt: Mình chẳng nhớ là app free hay fee. Nhưng mình luôn cài nó để có thể nhận biết đầu bên kia đã bắt/tắt máy.
    _Call Alert: hoạt động tốt nhất từ 10.3.0 rung khi bên kia bắt máy, rung 2 lần khi gọi mà số bên kia bận, giới hạn thời gian gọi đi, ghi âm cuộc gọi, chặn,
    Bebuzz 10 pro : thằng này treo đầu dê bán thịt chó. Giá thì cắt cổ mà tính năng thì như..... Tính năng chính là gán led cho các thông báo. Cái này thì hoạt động ok, nhưng chế độ led hơi bị ít, chỉ có 2 kiểu : nhấp nháy và disco. Có kiểu trộn lẫn giữa các màu nhưng cũng nghèo nàn, Và đặc biệt là không có chế độ dim, tức là sáng liên tục và đổi màu dần giống như Blink của BBOS.
    Tính năng phụ là rung khi kết nối cuộc gọi thì hoạt động rất tệ, nhấc máy 3-4s rồi nó mới rung.
    Tóm lại cái này bán 1$ thì hợp lí hơn là 4$.

AIO remote : App Free rất rất hay.đặc biệt là với ai dùng phím cứng thì quá tuyệt. Nôm na là nó sẽ cho phép mình dùng màn hình của BB làm pad cảm ứng như trên laptop để điều khiển chuột, bàn phím của BB là bàn phím của máy tính. Nhược điểm là không gõ được các phím ctrl, shift, alt. Các phím số thì phải GIỮ alt rồi mới gõ được. Nói chung dùng thay chuột phím khi nằm xem phim cũng tuyệt. (phải cài cả cho máy tính và bb nhé)

Maxidict : từ điển cho BB. Cái này rất hay. Vì nó có ưu điểm là dùng được thêm nhiều data từ điển, nên load thêm được nhiều data trên mạng, tra từ cũng ra được nhiều hơn là các từ điển với data có sẵn. Nhược điểm là không có hỗ trợ phát âm, chỉ có phiên âm. Dùng cái này song song với Laban dict của android là nuột.

Quick Launch : Gán phím tắt thực thi lệnh cho bb. Cái này cũng được, nhưng sẽ không tiện bằng hotkeymanager hoặc quicklaunch trên BBOS. Nôm na là mình sẽ gán các thao tác như chạy app, soạn tin nhắn, gọi điện nhanh.....vào các thẻ. Có khoảng 10 thẻ trên 1 trang. Sau đó khi cần thì ấn và giữ phím volume, trang đó sẽ hiện lên, muốn thực hiện tao tác nào thì ấn vào cái thẻ tương ứng trên trang đó. Nhược điểm : Không gán được phím tắt như Hotkeymanager, chỉ chạy được một số app mặc định, có rất nhiều app nó không thể chạy, kể cả là app native.

Keyboard shortcut : Phế vật. Khuyên các bác đừng sài, tốn 2$ lại phải đòi refund.

-GroupSender: App này có do có code. Có lâu rồi nhưng không để ý. RỒi 1 lần cần nên sử dụng thử thì cũng có ích. Nó giúp mình khai báo những group email/sms để sau này muốn sử dụng thì chỉ cần click vào. Mình hay mail cho các nhóm người dùng này. Chỉ có điều nó hơi kém là không lưu được mail nào là to, mail nào là cc/bcc. Mình có gửi email cho dev mà chưa thấy trả lời. Tuy nhiên, đến giờ vẫn thấy nó là app cho group mail khá nhất. TUY NHIÊN THEO MÌNH THÌ KHÔNG CẦN MUA APP NÀY, VÌ NẾU BẠN LỌC EMAIL THEO GROUP Ở TRÊN GMAIL, THÌ TRONG BB NÓ TỰ ĐỘNG ĐỒNG BỘ CÁC FOLDER ĐẤY CHẢ KHÁC GÌ GMAIL CẢ. (NẾU DÙNG EMAIL CÔNG TY THÌ CŨNG TẠO ĐƯỢC RULES VÀ FOLDER TRÊN GMAIL ĐƯỢC)

Blackbullet đúng là rất tuyệt vời, làm cho BB, Iphone, Laptop giờ không còn khoảng cách (bản pro mới thấy tuyệt nhé các bác), chức năng khác Evernote mà . BlackBullet là client của PushBullet. Về cơ bản thì BlackBullet ko dùng để ghi chú mà thiên về gửi nhận dữ liệu hơn. Đang làm việc trên máy tính muốn chuyển file hay link lên BB thì bấm cái là có mà ko cần kết nối cáp, nhưng nó tốt hơn ở chỗ muốn lúc nào lấy file hay link cũng đc vì nó lưu trên tài khoản của mình, ko phải mắc công up lên dịch vụ chia sẻ file hay đám mây. Nếu cần 1 app giống vậy nhưng đơn giản hơn và ko cần tài khoản thì có thể xài Dukto.
    BlackBullet như bác trên nói nó rất tốt ko phải vì bản thân nó tốt mà nó có thể kết hợp với 1 số dịch vụ khác như IFTTT và 1 số trang đọc tin RSS để cập nhật tin tức nhanh nhất từ ngay trong hub

Trích dẫn Gửi bởi fhfhfh
    BB10 có 1 điểm là ko có app crack, đây vừa là hạn chế vừa là ưu điểm tùy cách nhìn nhận của mỗi người. Mặc dù có chức năng refund nhưng ko phải lúc nào cũng trả lại đc nên mình xin tạo topic này để chia sẻ những app đáng mua tránh gặp trường hợp mất tiền oan cho những app rác hay review ảo. Mong các bạn trao đổi để giúp nhau tìm ra app những app tốt cho con BB10 chúng ta .

1/ PlayCloud: 1.99$ - app này lúc đầu mình nghĩ khá hay vì đc nhiều người đánh giá cao nhưng thực tế ko tốt như mình nghĩ, trừ khả năng lưu cache với kết nối đc Google Drive, còn lại thì thấy ko đáng tiền bỏ ra. Muốn chỉnh sửa hay xem trước phải chờ nó down về với tốc độ ngang 2g... rất nhảm
    2/ Wall10: 1.99$ hình như đang sale còn 0.99$, dùng kết nối với tumblr, đây là app tốt nhất nếu so với các app khác cùng chức năng và của VN thì phải.
    3/ Clipman: 1.99$ - xài mỗi ngày, rất đáng tiền
    4/ Neutron: 5.99$ - Ko như nhiều app khác vì neutron nổi tiếng ko chỉ trên BB10, lúc xài android thì mình đánh giá đây là app nghe nhạc tốt nhất trên smartphone tại thời điểm đó. Hạn chế của app này là giá quá cao và giao diện ko trực quan, khó sử dụng. Nếu chỉ dùng đơn giản để nghe nhạc và duyệt nhạc trong folder thì mình thấy nên sử dụng Baamboo thay thế. Đây là 2 app nghe nhạc đáng tiền nhất, còn lại thì xài stock music cho lành.
    5/ gNewReader 0/99$ - nếu cần đọc tin RSS thì đây là app ko thể thiếu vì cái giá quá tốt lại cho khả năng kết nối với Feedly. Hỗ trợ xem trực tiếp tin tức bằng trình duyệt có sẵn trong app. Có điều há giật khi phải lọc nhiều tin và xem trực tiếp từ browser trong app. Miễn phí thì có RSS Savy nhưng ko bằng
    6/ ....
    Camera++ : App chụp ảnh, nó cho phép chỉnh tay tất cả mọi thứ: iso, white Balance, focus,... rất đáng đồng tiền.

Watcher là ứng dụng có thể được xem là All-In-One cho chiếc BlackBerry 10 của bạn. Đây là một ứng dụng có thể chạy ngầm (Headless) trên thiết bị BlackBerry 10 chạy HĐH OS 10.2.1. Vì được hỗ trợ chạy nền nên công việc của bạn chỉ cần thiết lập cài đặt và Close, không cần để trên Active Frame nữa. Ứng dụng này hỗ trợ:
    • Rung khi bạn nhận cuộc gọi hay kết thúc.
    • Hỗ trợ đặt màu đèn LED cho cuộc gọi đến, SMS, Email ...
    • Tự động thay đổi Profile do bạn thiết lập.
    • Tự động thay đổi hình nền với thời gian mà bạn cài đặt.
    • Chặn tin nhắn SMS/Email theo số điện thoại, email, từ khóa ...
    • Chặn cuộc gọi
    link có kèm file bar (không cần mua hehe) : http://bbvietnam.com/threads/watche...rung-den-led-thay-doi-profile-chan-sms.25113/

Mình nghĩ nên gom chung với topic kia đi. Không bị loãng.

mình tìm không thấy có camera ++

Trích dẫn Gửi bởi nobody288
    mình tìm không thấy có camera ++
    Mua chứ làm gì có mặc định bạn. Vào BBW gõ camera++.

Trích dẫn Gửi bởi nmduc073
    Mua chứ làm gì có mặc định bạn. Vào BBW gõ camera++.
    mình gõ không có mới hỏi bạn mà

Trích dẫn Gửi bởi nobody288
    mình gõ không có mới hỏi bạn mà
    Gõ cách sao mà k có hay

Tốn tiền mua cái power tool, xài chẳng ra giống gì, delete cho rồi. xài watcher miễn phí lại ngon hơn.nhưng hay bị out đột xuất, lâu lâu có sms ko thấy nháy led, mở wacher lên, tắt đi lại có, ko hiểu sao. apps BB chỉ cần mỗi Wacher là đủ. còn lại cài aaps android tốt hơn

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-04-2016, 02:00 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 18-08-2014, 09:24 PM
  3. Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 13-06-2014, 12:34 PM
  4. [Thảo luận] Bạn đang dùng bản OS 10.2.1 nào trên thiết bị BB10 của mình?
    Bởi 5t5g65uy4tr trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 26-02-2014, 04:55 AM
  5. Status Via + , Cập nhật status fake cho Facebook dưới tên của một thiết bị khác
    Bởi maihuongkute5 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 30-12-2013, 01:33 AM