Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100
    Guest

BarInstall - trước đây có tên là

LocalBar - là ứng dụng khá quen thuộc với người dùng PlayBook, và nay đã có phiên bản chạy được trên BlackBerry 10. Ứng dụng này giúp bạn có thể cài đặt các file bar trực tiếp ngay trên BlackBerry 10 của mình mà không cần máy tính. Tuy nhiên, cũng giống như phiên bản LocalBar2 cho PlayBook, bạn vẫn cần phải có 1 proxy trung gian. Có thể cài proxy ngay trên một chiếc BBOS.

Trước đây tác giả cung cấp file bar để chúng ta sideload, nhưng hôm nay nó đã có mặt trên Beta Zone. Các bạn đã cài app Beta Zone thì có thể vào đó để tải BarInstall về.

Phiên bản mới ngoài chế độ LocalBar thì còn có thêm chế độ BarInstall.com, ở chế độ BarInstall.com thì bạn không cần phải có Proxy, nhưng phải có tài khoản Premium trên trang BarInstall.com.

Trong chế độ LocalBar, có tính năng rất hay là Install to another Device, bạn có thể cài file bar trên máy của mình sang máy của người khác qua kết nối wifi dễ dàng :-bd. Chú ý, máy kia phải bật chế độ Development Mode lên nhé

Còn để cài file bar trực tiếp trên máy của mình thì cần phải có Proxy, nếu bạn có 1 máy BBOS thì có thể cài Proxy cho máy BBOS bằng app sau
    • Cài đặt Proxy cho BBOS: Link OTA đây => LocalBar2 Proxy
    Cách sử dụng LocalBar để cài đặt file bar trực tiếp trên BB10
    • BB10 của bạn vẫn cần phải bật chế độ Development Mode

• Chạy LocalBarProxy trên BlackBerry. Chú ý dòng địa chỉ IP mà ứng dụng thông báo như hình dưới

• Chạy LocalBar2 trên BB10, nhập thông tin Proxy IP theo thông tin mà ứng dụng LocalBarProxy cung cấp ở trên.

• Nhập mật khẩu khẩu của máy, chọn file bar trong danh sách bên trái và nhấn Install thôi
    Ngoài ra, bạn có thể cài file bar trực tiếp từ BB10 này sang BB10 khác mà không cần phải có Proxy (máy kia cũng không cần phải cài LocalBar2 cũng được), chỉ cần bật chế độ Development Mode lên thôi.

Khi đó, trên LocalBar2, bạn chọn tab Push và nhập địa chỉ IP và mật khẩu của chiếc BB10 thứ 2 để cài đặt (lúc này LocalBar2 giống như vnBB10 trên máy tính vậy)

Guest
    Mong mãi cái này! Giờ thì đỡ phải rút ra, cắm vào suốt để thử các ứng dụng Android port sang nữa rồi! :-bd

Guest
    BB10 trở nên ngày càng linh động hơn rồi. Một tin vui đầu ngày (y)

Thế này thì con Lap lại vứt tủ à

Guest
    Các bác cho hỏi chút, không có cái LocalBarProxy cho BB10 ạ ops:

Guest
    Làm sao tạo được cái public proxy thì ngon

[QUOTE="chipintel_li"]Các bác cho hỏi chút, không có cái LocalBarProxy cho BB10 ạ

Có cách nào để update bb10 mà không dùng máy tính và ota thì ngon.

Bác nào giải thích được vì sao vẫn cần phải có 1 proxy trung gian nhỉ?

Mơ một phần mềm trên BB10 có đầu vào là apk, đầu ra là cài xong luôn!

Trích dẫn Gửi bởi phuongnam72
    Bác nào giải thích được vì sao vẫn cần phải có 1 proxy trung gian nhỉ?
    Nhớ là có 1 bài rồi mà em tìm không ra

Đại loại là để nó giả lập như tải về từ BlackBerry World đó bác. File bar sẽ đi vòng qua Proxy rồi tải về BB10

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry Keyboard cập nhật bản beta cho PRIV trên Beta Zone
    Bởi gptructuyen24h trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-07-2016, 12:26 AM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 15-08-2015, 09:05 AM
  3. BlackBerry Blend v1.2 có bản cập nhật Beta 3 trên Beta Zone cho Windows, MacOS và BB10
    Bởi hdspasuport04 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 14-06-2015, 02:00 AM
  4. BlackBerry Blend cập nhật v1.2 Beta 2 cho BB10, Windows và MacOS trên Beta Zone
    Bởi linhvnt trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-06-2015, 05:42 PM
  5. [Beta] BBM cho BlackBerry 10 cập nhật v10.3.2.23 trên Beta Zone
    Bởi duhocvietphuong06 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 13-05-2014, 08:41 PM