Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100
    Guest

Mặc dù Facebook trên BB10 đã có những cải thiện đáng kể nhưng so với các hệ điều hành khác như iOS và Android thậm chỉ Windows phone thì còn kém xa. Trước đây mình đã giới thiệu giải pháp sử dụng app Android Facebook lite nhanh, nhẹ, tiết kiệm dung lượng cho BlackBerry 10 , phần mềm này phần nào giúp người dùng BlackBerry có một lựa chọn khác để có thể sử dụng hết chức năng Facebook.

Với Facebook Messenger thì hiện người dùng BlackBerry có ít lựa chọn do chưa có app riêng cho BB10, hoặc phải sử dụng trên Facebook mặc định hoặc sử dụng các app bên thứ ba như Messenger for Facebook của Nemory (mất phí) và cũng không có nhiều tính năng như Facebook Messenger của Android.

Mình đã thử cài phiên bản Facebook Messenger của Android và thật tuyệt với nó hoạt động tốt, khá ổn định với nhiều tính năng như: chat, gọi điện, quản lý nhóm, notification vào Hub, quản lý các nội dung chat...

Bạn hãy cài và thử trải nghiệm xem, hy vọng các bản cập nhật sau này sẽ mượt mà hơn.

Bạn có thể tải cả bản Facebook và Facebook Messenger của Android, hai bản này chạy tốt trên BB10 OS 10.3.2 nhé: TẠI ĐÂY

Guest
    Test thử xem sao. Thanks chủ thớt.:-bd

Guest
    Bản này có hỗ trợ gọi video không bác luka?

Sent from my Z10 using Tapatalk

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi TrungChinhNguyen
    Bản này có hỗ trợ gọi video không bác luka?

Sent from my Z10 using Tapatalk
    Hình như không, mới thấy call thôi

Bản này bạn download ở đâu vậy. trước mình down trên CH Play mà k dùgn được

mình cài facebook rồi mà vào cứ bị out ra là sao, con mesenger thi báo : "Rất tiết, mesenger đã dừng lại" . Làm ơn giúp mình với !

facebook và facebook messenger này chạy ngon trên Z30,cám ơn bạn !

Trích dẫn Gửi bởi dannhonmy
    mình cài facebook rồi mà vào cứ bị out ra là sao, con mesenger thi báo : "Rất tiết, mesenger đã dừng lại" . Làm ơn giúp mình với !
    dùng os nào. os mới nhất thì k bị văng gì đâu. messenger báo dừng lại thì kệ nó, cứ bấm đợi "wait". qua mục đăng nhập là ngon

Trích dẫn Gửi bởi dannhonmy

Trích dẫn Gửi bởi mr.fly
    dùng os nào. os mới nhất thì k bị văng gì đâu. messenger báo dừng lại thì kệ nó, cứ bấm đợi "wait". qua mục đăng nhập là ngon
    10.3.2 thì ok, còn nó load lâu thì bấm wait chờ ít phút

Có cách nào tắt được tbáo " Chat head đang hoạt động" trong hub k mọi người. Khi có tnhắn đến thì ngoài tbáo tn lại thêm tbáo này nữa. Hơi ghét

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. App FB Messenger chính hãng facebook mượt mà nhất trên bb10 đây
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 07-12-2016, 04:43 PM
  2. Phiên bản Facebook 29 và Messenger 25 của Android chạy rất tốt trên BB10
    Bởi tui2831yuas trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 13-09-2016, 12:51 PM
  3. App Messenger không dùng được chức năng"Not on facebook"
    Bởi mypham0602 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-11-2015, 04:01 PM
  4. Facebook cho BB10 đã có bản 10.7.31.8 trên Beta Zone, thêm một vài tính năng mới
    Bởi anhdangchohn trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 09-05-2015, 12:51 AM
  5. Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 16-06-2014, 10:03 AM