BlackBerry nổi tiếng với các phím vật lý, ngoài bàn phím (keyboard) thì các phím khác như phím

volume, phím mute cũng có những tính năng mở rộng khá thú vị. Tuy nhiên, có những cái ít dùng, lâu quá không dùng cũng dễ bị hỏng, do vậy mà một số anh em gặp tình huống keyboard bấm suốt ngày không sao, mấy phím volume cả năm không động đến, lúc cần dùng thì phát hiện nó đã "đơ".

Nhân có thằng em làm chung có dùng Q10 bị đơ 3 nút tăng-giảm-mute này nhờ viết cái app Volume control để nó cứu vãn niềm đam mê, hehe.
  • App có chức năng chính đương nhiên là tăng giảm volume , bằng nút ảo hoặc bằng thanh kéo tăng giảm.
  • Với nút tăng giảm thì tùy vào ngữ cảnh đang sử dụng mà nó tăng giảm âm thành của ngõ ra tương ứng.
  • Còn với thanh trượt thì phân loại ra từng loại riêng biệt.
App cũng có chế độ chụp màn hình luôn nhé. Vuốt từ trên xuống rồi chọn menu screenshot để vào. Chọn thời gian đếm ngược xong, nhấn nút "Start capture", trong lúc thời gian đếm ngược thì mình di chuyển đến màn hình cần chụp và chờ. Sẽ có thông báo có cho phép chụp hay không khi đếm ngược đến 0.
Một số screen shot của app:

Mọi người xem , đóng góp ý kiến và ủng hộ mình nhé.

QR code vào BBW:

App có giá 0.99$
Ngoài ra app có phiên bản Lite với ít chức năng hơn (Free nhé):

QR code vào BBW:

P/S: cám ơn bác MrCent đã ủng hộ, góp ý để mình cải tiến app này.

Edited 23/9/2017: Hôm qua app version Lite này của mình đã được lên trang home các bác ạ (trong vòng 7 ngày).