Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Software Release: No information available
    - Hiện tượng: Software Release - No information available

- Mình đã cố gắng cài OS các cách sau nhưng vẫn không hiểu nguyên nhân tại sao?
    • Cài OS từ file Autoload bằng cách Build Autoloader từ Sachesi hay DBBTool (bản OS official, leak 10.2 hay 10.2.1) các file *.signed
    • Cài OS từ nhiều file bar bằng Sachesi hay DBBTool, dù cho bản OS trước đó có thể hiện rõ chỉ số SR nhưng sau khi cài xong thì thành No information available
    • Up qua web http://us.blackberry.com/software/smartphones/update-new/smartphone.html
    - Hiện mình chỉ có 1 giải pháp duy nhất như sau:
    • Cài OS từ file Autoload cho bản OS thấp hơn bản Official hiện tại của dòng máy (chưa hiện SR)
    • Khi máy khởi động thì bắt update bằng OTA bản OS cao nhất hiện tại của dòng máy
    • Khởi động lại thì SR hiện bình thường
    - Vd: Mình hiện đang dùng Q10 Verizon SQN 100-2
    • Chạy file Autoloader Official 10.1.0.2038 Verizon
    • Sau khi khởi động, update bằng OTA lên Official 10.1.0.4699 Verizon mới hiện SR
    Lục tung các diễn đàn trong và ngoài nước mà chưa rõ nguyên nhân? Anh em nào biết nguyên nhân và cách khắc phục triệt để vui lòng chia sẻ.

Cám ơn!

PS: Có thể lỗi SR chỉ bị ở một vài dòng máy, không bị tất cả các dòng BB10.

Lâu rồi em mới lại trao đổi với anh!
    Kinh nghiệm với bb10 em ko nhiều, nhưng vọc rom của bb10 thì từ thời dev alpha a, nên em cũng có một ít hiểu biết về cơ cấu của nó lên thiết bị:
    • Trong 1 bản rom sẽ gồm ba phần, gồm lõi OS, thành phần quản lý sóng (Radio) và phần thứ ba là Android runtime.
    • Phần Apps đi kèm anh sẽ có tuỳ chọn cài hay không cài vào!!! (ko cài nhẹ máy kiểu như máy dev alpha a(b,c)
    --> như anh đã nói ở trên, cài ota thì thông tin software release (phiên bản phát hành ứng dụng) hiển thị đầy đủ. Và cài offline không có.

Theo em hiểu đơn giản thì cái sr đó là thông tin chung của 1 gói các apps đi cùng rom. Các apps này có versions khác nhau nhưng được gộp chung vào 1 gói để phát hành cùng nhau nên nó có thông tin của toàn bộ gói. Cài đặt offline thì giống như chúng ta gắn từng bộ phận lên, rồi cài tiếp từng apps lên (như mix một ly cốc tai, làm một ly sinh tố gì đó). Không có thông tin gói ứng dụng nên nó không hiển thị được.

__
    Em đoán thế vì vọc nhiều rom thấy kiểu nó như vậy thôi nha, em ko gò suy luận của mình như kiểu "tao biết thế, vì tao làm ra nó!" )

Guest
    Như ChangDau nói là khá đầy đủ rồi. Cái Software Release là cái thông tin mà BlackBerry dùng khi đóng gói 1 bản OS nào đó và gửi cho nhà mạng để họ phát hành. Giống như bạn gói quà gửi cho bạn bè vậy, nếu bạn nhận nguyên cả gói quà đó thì bạn vẫn thấy được cái hộp quà. Còn bây giờ bạn đã bóc quà ra để lấy nhân bên trong rồi thì hộp đâu còn nữa, mà mình cần là cần các món quà bên trong chứ cần gì cái vỏ hộp

Do vậy cái Software Release (vỏ hộp) đó có cũng được mà không có cũng được, chẳng ảnh hưởng gì đến hoạt động của chiếc BB10 của chúng ta đâu.

Guest
    Của mình thì thế này đây

Guest
    Cài offline vẫn hiện nhé.

Bản leak thì có rom hiện, rom ko hiện cái SR này.
    Còn bản offical thì hiện.

Có thể nguồn rom ko chính xác thôi.

Guest
    tất cả các bản rom leak mình cài lên con dở stl-2 của mình đều hiện duy chỉ có 2 lần do dùng sachesi nó không hiện thôi, kể cả từ bản leak 1791 có người bị nhưng máy mình vẫn có thật không hiểu tại sao luôn, hôm trước lên CB đọc thì được biết rom tạo bằng sachesi luôn không có SR.

Trích dẫn Gửi bởi thanhbinhvn
    hôm trước lên CB đọc thì được biết rom tạo bằng sachesi luôn không có SR.
    Đoạn này qua up rom nhiều thì thấy là đúng

Mình thì cài ota hay offline đều thấy có hết

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thienhoang12
    Của mình thì thế này đây
    Của mình giống bạn này chỉ khác mỗi OS version .1767
    Sao lại thế nhế? mình cũng OTA?

Guest
    Hì cái SR làm em cũng cứ lấn cấn mãi, biết là mình đã nhận quà như bác vnbb nói nhưng khổ cái nhiều khi em cứ bị cái bệnh hình thức, thèm cái vỏ bọc quà cho nó đẹp.

Theo các ý kiến trên đây thì vẫn có thể hiện SR nếu rom ko được build bởi Sachesi phỏng ạ? b-)

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 339
    Bài viết cuối: 26-08-2015, 04:54 PM
  2. Tổng hợp lỗi phiên bản Os 10.2.1.2141(software release 10.2.1.2102) qua OTA ở VN
    Bởi suminssj trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 16-05-2014, 11:03 AM
  3. OS 10.2.1.1925 - Software Release 10.2.1.537 [đã có file autoload]
    Bởi ngaothien2101 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 539
    Bài viết cuối: 06-03-2014, 10:12 AM
  4. ROGERS Software Release 10.2.0.424 / OS 1791 - Canada. Q10, Z10.
    Bởi online868 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 14-11-2013, 05:51 PM
  5. BlackBerry 10 OS - Software Release 10.2.0.415 cho Q5
    Bởi thuhuong10x trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 07-10-2013, 04:05 PM