Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Mong các anh em ghé qua giúp dùm. Mình ở VN mới xài con BB Q10 của AT&T mua nguyên seal bên US kèm code Unlock. mình mới dùng đước 2 tháng kha' hài lòng với bản OS gốc của nó là bản 10.1 ...2030 gì đó mình ko nhớ rõ. Bản này mình xài bật Wìfi cả ngày lướt web từa lưa Pin cũng phải dùng được 1 ngày. Vậy mà tối quá thấy thằng em cũng xài Q10 nó quảng cáo vừa up lên bản 10.2.1.1925, mình thấy giao diện đẹp, thêm nhiều tính năng, và nó cài được cái snap gì đó, sử dụng được cả App Android nên mình thấy ham tối về lên forum down ngay bản Official OS 10.2.1.1925 - Software Release 10.2.1.537 ( http://bbvietnam.com/threads/os-10-...1-537-da-co-file-autoload.27291/#.UvwptYX6cTg ) về cài vô. Về HĐH thấy cũng oke nhưng Pin hao kinh quá, Pin lúc xài còn 50 % vậy mà để wifi có mấy tiếng đồng hồ...sau khi mở lên thấy máy đã ngỏm mất tiêu vì cạn pin. Trước đây mình quen xài Nokia nên chưa rành nhiều về BB và các OS của nó. Mình mong các bạn có kinh nghiệm giúp dùm có bản OS nào ổn định share giúp mình down về up lại với, mình xin chân thành cám ơn!

Bác vào dđ mà dow bản autoload về,thik bản nào load bản đấy nhé

Chắc mới cài nên nó chưa ổn định đấy bác, để xài mấy hôm rồi quyết định down rom xuống cũng không muộn mà, z10 rom này pin yếu thế mà để wifi lướt Web cũng được 1 ngày mà

đúng là bản 10.2.1.1925 pin yếu hẳn so với bản 10.2.0 nhưng cũng không đến nỗi tụt nhanh như của bạn.Bạn để xài tầm 3 ngày cho nó ổn định xem sao.

mới hôm qua thì chưa nói được gì đâu bác ạ, bác phải để mấy hôm nó ổn định sẽ khác ngay, tức nhiên sẽ hao pin hơn bản gốc nhưng đổi lại bác sẽ được trải nghiệm nhiều thứ hay hơn. Em có con Q5 hôm đầu tiên cũng hao pin lắm nhưng 1,2 ngày sau dùng cũng ổn hơn hẳn bây giờ cũng dùng hơn 1 ngày rồi. Hi vọng, sẽ có bản chuẩn cho dòng bb10

Bác thử bật mấy app Android xem có được không. Khả năng bác bị lỗi Android hehe

bolova khi mới cài mới OS, nó sẽ phải Index lại dữ liệu trên máy, sync các thông tin về danh bạ, email ... nên bao giờ cũng sẽ tốn pin hơn. Sau 1 - 2 ngày nó xong mấy cái công việc đó nó sẽ chạy mượt mà và pin sẽ ngon. Yên tâm dùng đi nhé, lên 10.2.1.1925 là sáng suốt đó bạn

Guest
    Cám ơn tất cả các bác đã chia sẻ, mình để 2-3 ngày coi sao. OS mới cũng rất nhiều cái hay. Mình mới chuyển qua xài BB và cũng mới tham gia forum rất mong được anh em có kinh nghiệm chia sẻ. mình chân thành cám ơn, chcu1 mọi người ngày mới tốt lành.

Mình dùng Q10 mã 02 Verizon, hàng ship 100% mới, nhưng dùng thấy pij cũng chẳng hơn con Z10 là mấy. sao vậy nhỉ? Cài rom qua OTA mới nhất, dùng đã đc hơn tuần thấy pin 2100mAh nhưng mức độ dùng so sánh với Z10 hầu như bằng nhau. hay mã 02 chạy CDMA nó tiêu tốn pin hơn GSM

Bác thử gỡ những app ko dùng đến mấy xem sao. Đặc biệt là của android xem có khá hơn ko.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. OS 10.2.1.1925 Upgrade bar files - Cập nhật OS Offline cho BB10 như OTA
    Bởi nguyenoanh trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 17-02-2014, 08:56 PM
  2. Khách hàng doanh nghiệp của RIM chuẩn bị cho tình huống xấu nhất
    Bởi giangdaigia14 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-07-2012, 04:25 AM
  3. Nhạc chuông tự cắt chuẩn mp3 đa thể loại
    Bởi trananhanh1 trong diễn đàn Theme - Hình nền