Kết quả 1 đến 8 của 8
    Tình hình mình đang gặp vấn đề với em Q10 của mình, mong các cao thủ BBVN chỉ giáo:
    1) Mình vào BBW download Skype và cái Dictionary nhưng sau khi cài xong, ấn open thì phần mềm ko mở ra, nó chả hiện lên thông báo gì cả. Ấn vào đó nó chỉ Icon nó nhảy 1 cái, rồi chả mở được gì.
    2) Mình vào apps.bbvn để download mấy file apk về máy cài, nhưng download xong thì nó không install được, nó quay quay 1 lúc và báo installer stalled, do you want to cancel installation? Làm đi làm lại nhiều lần vẫn không được.
    OS mình dùng là 10.2.1.1055 SR 10.2.1.176, SQN100-1

Mong các cao nhân chỉ giáo chứ ko bực mình lắm.

Bạn nên up lên bản OS mới nhất để trải nghiệm tốt hơn

Mình đang cắm sachesi vào check mà không thấy có bản update, hay bản OS của mình là latest rồi?

Trích dẫn Gửi bởi blackjack296
    Mình đang cắm sachesi vào check mà không thấy có bản update, hay bản OS của mình là latest rồi?
    Bạn dùng Sachesi tìm theo nhà mạng Vodafone UK (234/015) và Variant là SQN100-3 nhé. Tất cả các model Q10 dùng chung OS.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn dùng Sachesi tìm theo nhà mạng Vodafone UK (234/015) và Variant là SQN100-3 nhé. Tất cả các model Q10 dùng chung OS.
    Thế có cách nào sửa lỗi không cài đặt phần mềm được trong OS tớ đang dùng ko bạn, ngại upgrade quá, hix hix, take time mà đi làm cả ngày, có điện thoại 1 cái thì phức tạp

Trích dẫn Gửi bởi blackjack296
    Thế có cách nào sửa lỗi không cài đặt phần mềm được trong OS tớ đang dùng ko bạn, ngại upgrade quá, hix hix, take time mà đi làm cả ngày, có điện thoại 1 cái thì phức tạp
    Bạn dùng bản leaked đó là bản leaked đầu tiên, đầy lỗi, Update OS là cách tốt nhất rồi.

Bạn có thể dùng Sachesi, hoặc đơn giản nhanh gọn hơn thì dùng Autoload đi. Tải file autoload về, cài đặt chỉ mất khoảng 15 phút là xong thôi. Máy vừa sạch sẽ, gọn gàng như mới. Nhớ backup dữ liệu trước khi autoload nhé.

Hard reset máy thử xem bác. Nhấn Volume up + down trong khoảng 20s, đến khi màn hình tắt.

Còn nếu upgrade qua Sachesi thì upgrade offline bằng file BAR, không bị mất dữ liệu, tốn khoảng 2h để làm.

giống em của mình lúc mới mua ) cài cái gì cũng đc mỗi tội là không dùng dc
    chỉ có duy nhất 1 cách là update OS thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Camera trên Priv: Phần cứng tốt, phần mềm còn phải cải thiện
    Bởi giangdaigia14 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-01-2016, 10:41 AM
  2. Ẩn phần Icon Label - Bạn muốn phần hiển thị thông tin trên màn hình BB10 rộng hơn chút không?
    Bởi ngoson trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-06-2015, 04:53 PM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-02-2015, 11:13 PM
  4. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 16-09-2012, 08:21 PM
  5. liệu đây có phải là cách xem phần mềm chạy ẩn trên bb mà k cần phần mềm???
    Bởi tienvinh1402 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 19-08-2011, 10:27 AM