Kết quả 1 đến 7 của 7
    Guest
    Em mới mua máy hôm 24/4 ở Hoàng Hà, máy lúc đầu nói chung là chả sao cả, ngon lành hết, cảm ứng mượt, ứng dụng chém hoa quả, real football đá tẹt mỗi tội nóng máy. Hôm nọ nghịch bb link thế nào e ấn nhầm vào reload thế là nó chạy lại phần mềm từ lúc chạy lại đến giờ máy vẫn bình thường nhưng chém hoa quả thì giựt tung lên lag lắm, một số ứng dụng cũng ko còn như trước. còn xảy ra lỗi pin ảo nữa em thử chạy lại mấy lần nhưng ko cải thiện đc. Có thím nào giúp em với ạ
    Còn nữa là cái jack cắm tai nghe nó ko ăn, cắm vào phải xoay xoay vào điểm nào đấy thì mới nghe đc. Em có mang ra hoàng hà bảo hành họ bảo ra 173 trung kính, thím nào bảo hành rồi review em với. Em new mem nên chả biết gì ạ.

Guest
    Đã thử autoloader lại rom chưa? Chưa gì đã mang đi bảo hành làm gì cho mất thời gian, lên diễn đàn tìm hiểu qua đã chứ. Theo như bạn nói thì tôi nghĩ đó khó xảy ra lỗi phần cứng thì autoloader lại chắc chắn là ok

Sent from my Z10 using Tapatalk 2

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vyuyen
    Đã thử autoloader lại rom chưa? Chưa gì đã mang đi bảo hành làm gì cho mất thời gian, lên diễn đàn tìm hiểu qua đã chứ. Theo như bạn nói thì tôi nghĩ đó khó xảy ra lỗi phần cứng thì autoloader lại chắc chắn là ok

Sent from my Z10 using Tapatalk 2
    Bác có thể hướng dẫn cài rom bằng file autoloader cho z10 khác thế nào với autoload và update qua ota giúp em với đc không ak ? Em cũng newbie chả biết gì nhưng lại rất thích BB, nhất là z10

Trích dẫn Gửi bởi harry nguyện
    Bác có thể hướng dẫn cài rom bằng file autoloader cho z10 khác thế nào với autoload và update qua ota giúp em với đc không ak ? Em cũng newbie chả biết gì nhưng lại rất thích BB, nhất là z10
    Thế thù bạn nên tim bài hướng dẫn uprom cho z10, như thế bạn sẽ hiểu và làm được

Sent from my Z10 using Tapatalk

Guest
    Bạn chịu khó đọc qua vài bài đính trên đầu của mục Hệ Điều Hành BB10 để hiểu cho chi tiết nhé. Còn autoload thì đơn giản lắm, tìm xem bài nào có đăng os nào bạn thích thì tải về rồi cắm dây úsb vô điện thoại rồi chạy cái file vừa tải về , rồi ngồi đợi 5-10p là xong , máy sẽ tự khởi động lại.
    PS: à mà bạn mua máy ở hoanghamobile thì chắc chắn là STL01 rồi nên lúc tìm os thì nhớ tải cái bản dành cho 001 nhé .

Bạn ơi cái dắc cắm tai nghe là do nó mới nên rất khó cắn vào, bạn hãy dồn sức thật mạnh, nó nghe bặp cái là ngon,... nhiều ng thắc mắc cái này phết r ) chính t hồi trc cũng vậy, cắm mãi k vào, xong đánh liều ấn mạnh thì nó vào )

Trích dẫn Gửi bởi Dũng Maxx
    Bạn ơi cái dắc cắm tai nghe là do nó mới nên rất khó cắn vào, bạn hãy dồn sức thật mạnh, nó nghe bặp cái là ngon,... nhiều ng thắc mắc cái này phết r ) chính t hồi trc cũng vậy, cắm mãi k vào, xong đánh liều ấn mạnh thì nó vào )
    phải phá trinh em nó thì lần sau nó mới vào sâu hơn được =))