Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80
    Guest
    Ngồi đợi trận khai mạc WorldCup chán quá cứ ôm em BB tự kỉ thì bỗng nghĩ ra 1 ý tưởng, 1 chức năng khi thêm vào bản OS 10.3 sẽ ra mắt trong tương lai thì riêng e nghĩ sẽ rất hay và nhiều anh em cũng muốn như vậy. Đó là chức năng khóa màn hình không cần bấm phím nguồn.

Nếu những ai đã lên 10.3 Leak thì hẳn là sẽ thấy 1 sự khác biệt rõ ràng đập vào mắt ngay lập tức. Đó là có thêm màn hình Homescreen. Đối với 1 người rất thích show hình nền như em thì em rất rất thích sự thay đổi này. Và ý tưởng của em, mọi người nghĩ sao khi có thêm chức năng "Knock off" như trên những máy Android của LG điển hình như G2, có nghĩa là từ màn hình homescreen double tap vào màn hình thì màn hình sẽ tắt. E nghĩ nếu 10.3 chính thức có chức năng này thì tuyệt vời. Còn mọi người nghĩ sao?? Cùng thảo luận nhé ^^

Cái này trên 10.3 cũng hay rùi mà bác? Thêm cái tap tap hay knock on, off nữa thì....

SENT FROM Z.

2 tính năng nếu 10.3 ko có sẽ từ bỏ BBQX:
    - xoá danh bạ Facebook khỏi danh sách tìm kiếm (tắt ko cho hiện danh bạ FB rồi nhưng khi tìm kiếm vẫn hiện ra cả đống, ngồi xoá bằng tay từng cái 1 mệt thí bà)
    - xoá thông báo ngoài màn hình khoá (giờ cứ phải vào từng app, xoá từng thông báo một, mệt kinh)

Cứ phải chờ đợi, mình toàn bị thụ động chờ họ cũng nản

Sent from my iPhone using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi hnyuk49
    - xoá danh bạ Facebook khỏi danh sách tìm kiếm (tắt ko cho hiện danh bạ FB rồi nhưng khi tìm kiếm vẫn hiện ra cả đống, ngồi xoá bằng tay từng cái 1 mệt thí bà)
    - xoá thông báo ngoài màn hình khoá (giờ cứ phải vào từng app, xoá từng thông báo một, mệt kinh)
    Tắt thông báo màn hình khoá đây rồi mà bác?

SENT FROM Q.

Muốn thêm chức năng lưu trữ tin nhắn, email trên máy.

xóa thông báo ngoài màn hình khóa là sao bác , mấy cái đấy chỉ cần vào hub giữ vào thanh trên cùng rồi đánh dấu xóa/đã đọc rồi ok là xong mà , tội gì phải check từng thông báo !

Số 1: bác đừng chọn all contact mà chọn trước hiển thị contact của 1 mail mà đã đồng bộ thôi khi đó search sẽ search trong 1 tài khoản mail đấy thôi!
    Cái số 2 thì trong setting của màn hình khoá cũng có chỉnh sửa bât/tắt thông tin hiển thị rồi!

Chức năng Facedown thì ko tiện lắm bác ạ, vì úp xuống nếu ai ko dùng ốp hoặc dán màn hình dễ trầy máy và khi up cũng không thể thấy LED khi có tin nhắn mới bitis06

Trích dẫn Gửi bởi bitis06
    Tắt thông báo màn hình khoá đây rồi mà bác?

SENT FROM Q.

Trích dẫn Gửi bởi ludarao
    Số 1: bác đừng chọn all contact mà chọn trước hiển thị contact của 1 mail mà đã đồng bộ thôi khi đó search sẽ search trong 1 tài khoản mail đấy thôi!
    Cái số 2 thì trong setting của màn hình khoá cũng có chỉnh sửa bât/tắt thông tin hiển thị rồi!
    1. ý mình là xóa từng thông báo ngoài màn hình chờ, xóa khác với tắt hẳn nó đi nhé. trên Android hay iOS có thông báo đến bạn vuốt sang cái là nó dimiss - xóa luôn ngoài màn hình và trong ứng dụng. còn trên BB thì vuốt sang chỉ là hide-ẩn nó đi thôi, khi vào trong vẫn phải vào hub để xóa hoặc mở từng ứng dụng để nó hết thông báo.
    2. Tài khoản mail thì ok nhưng cái contact Facebook ấy, khi cài app facebook là nó tự động đồng bộ đống danh bạ vô tích sự của FB vào liền, chọn ẩn rồi nhưng khi search universal nó vẫn hiện ra. Giải pháp hiện tại chỉ có xóa từng FB contact một :|

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] Bạn có hay dùng tính năng Miracast trên BB10 không?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-12-2016, 05:13 PM
  2. [Thảo luận] Phần mềm chặn tin nhắn SMS nào hiệu quả nhất trên BB10?
    Bởi Hachung8371 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 23-09-2015, 06:27 AM
  3. [Thảo Luận] Sử dụng chức năng Magnify của BB10
    Bởi trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Bài viết cuối: 13-03-2015, 11:25 PM
  4. Thảo luận về các tính năng trên Q10
    Bởi dhvietphuong456223 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 11:30 AM
  5. [Thăm dò] Bạn có muốn khả năng lưu trữ trên Blackberry 10 nhiều hơn khi có thêm khe cắm thẻ nhớ?
    Bởi chungtinh2091 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Bài viết cuối: 09-08-2012, 12:14 PM