Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Sachesi cùng với DBBT là 2 ứng dụng cần thiết không thể thiếu hỗ trợ người dùng BlackBerry 10 hiện tại. Hôm nay xsacha - Tác giả của Sachesi vừa mới cập nhật ứng dụng của mình lên phiên bản Sachesi v1.8.0 và ông cũng hướng dẫn người dùng sử dụng ứng dụng của mình để làm sao cập nhật lên phiên bản HĐH mới nhất mà không mất dữ liệu và không cần phải Backup và Restore. Sau đây là hướng dẫn từ ông:
    • Bước 1: Các bạn download phiên bản Sachesi v1.8.0 mới nhất tại https://github.com/xsacha/Sachesi/releases/tag/1.8.0.
    • Bước 2: Kết nối điện thoại của bạn với máy tính thông qua USB.
    • Bước 3: Chạy Sachesi.
    • Bước 4: Đến Install Tab và nhập mật khẩu nếu có.
    • Bước 5: Đi đến Tab "Search" và Click "Search". Khi nó tìm thấy HĐH mới nhất bạn chọn "Download All".
    • Bước 6: Khi quá trình Download đã hoàn thành thì các bạn vào Install tab chọn "Install Folder". Chọn folder mà bạn đã tạo khi download.
    • Bước 7: Sau khi nó load xong ở bước 6 thì BlackBerry 10 của bạn sẽ khởi động lại. Sau khi khởi động xong thì lúc này BlackBerry 10 của bạn đã cập nhật HĐH mới nhất.
    Các vấn đề liên quan:
    • Nếu ở bước 4: Máy tính bạn không nhận BlackBerry 10 thì bạn vào Settings -> Storage and Access trên thiết bị BlackBerry 10 của bạn và chọn 'Connect to Windows' cho HĐH Windows hay 'Connect to Mac'.
    • Nếu ở bước 5: Không nhấp vào "Download All" nếu thiết bị của bạn không được kết nối. Bạn phải đảm bảo thiết bị của bạn được kết nối. Nếu thiết bị của bạn không được kết nối thì Sachesi sẽ báo "As Above"
    Nếu quá trình tải về của bạn là quá chậm bạn có thể sử dụng công cụ download nhanh hơn như jDownloader để thay thế. Trong trường hợp này, sử dụng nút "Grab Links" thay thế.
    • Nếu ở bước 6: Nếu bạn không thể cài đặt HĐH mới nhất, hãy chắc chắn nó không phải là một chiếc điện thoại do công ty bạn cung cấp cho nhân viên. Điện thoại công ty của bạn có thể có một chính sách thiết lập để chặn cài đặt.
    • Nếu ở bước 7: Nếu điện thoại của bạn không thể cài đặt hệ điều hành mới nhất hay có lỗi xảy ra bạn nên kiểm tra lại OS hay Radio có phù hợp chưa.
    Chúc các bạn thành công.

Guest
    Nếu đọc và làm theo #1 mà không cài được, hãy hẹn petertinh uống cafe

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Nếu đọc và làm theo #1 mà không cài được, hãy hẹn petertinh uống cafe
    Ok anh. Nếu không được thì autoload thôi ) chứ có gì khó. Em là em "phái" autoload à.

Guest
    Sáng nay mấy anh Mod "quẩy" ghê

Guest
    Rất lâu khi sachesi

Chuẩn bị Shochu và Sushi khi up bằng Sachesi!

Autoload cho nhanh. Bakup trước khi lên bằng bblink, danh bạ mình toàn gmail.

Ko cần các bước chọn mã nước, nhà mạng.. ah bác?!

win 7 mới cài được bản mới này hay sao ấy nhỉ

trung bình bước download và cài đặt Os vào máy các bạn làm hết thời gian bao lâu.Hôm bữa mình down xuống khoảng 30p, nhưng khi cài vài máy mất 4 tiếng, nóng cả đầu

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 559
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 06:41 PM
  2. Dùng Sachesi để cập nhật OS cho BB10 mà không mất dữ liệu
    Bởi onlyyou297 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 219
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:49 PM
  3. Help về việc dùng Sachesi
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 25-09-2015, 11:28 PM