Kết quả 1 đến 6 của 6
    Guest
    Chẳng là e cũng bén duyên hơi muộn với BlackBerry qua e Z10-004, tuy mới dùng được nửa năm nhưng thật sự bồ kết OS của BlackBerry. Không may cho e lúc mua máy vẫn còn gà về BlackBerry nên dính ngay e hàng test giờ cứ lên 10.3 là bị lỗi restart mất dữ liệu, giờ xin các bác là cao thủ của 4rum mình đã dùng qua nhiều máy rồi chỉ e cách khắc phục với. Chẳng lẽ e phải chia tay e Z10 này? E thấy e nó rất đẹp mọi thứ đều tốt duy chỉ bị lỗi đó. Mà giờ muốn mua Z10 mới hàng chuẩn cũng thật khó, mong các anh em cao thủ cho e và các a e giống e hướng giải quyết, cảm ơn các bác nhiều!

Cách khắc phục : dùng 10.2 official, chờ ra bản 10.3.1 official.

Dùng bản ROM chưa chính thức thì lỗi nó là đương nhiên. Nếu máy của bạn chưa chơi được với rom leak thì cố gắng chờ khoảng 1 tháng nữa chắc sẽ có bản chính thức. Lúc đó thì cứ leo lên 10.3.1 vi vu không phải lo về lỗi reset data nữa

DÙNG 10.3.1.634 NẾU THÍCH LÊN 10.3.. KHÔNG BỊ WIPE DỮ LIỆU NỮA.

Đã tìm khắp nơi kể cả các diễn đàn lớn trên thế giới: chưa khắc phục đuợc. Mình cũng như bạn, mua con hàng test, chạy lên họ cho đổi con khác về dùng 5 phút tự khởi động lại, thế là lại chạy lên đành ruớc về lại con test còn hơn, hic hic.

Trích dẫn Gửi bởi jank
    bác mua lâu chưa? gặp e là lên làm căng r lấy lại tiền chứ ai lại đổi đi đổi lại hàng tào lao như thế @@ làm giàu cho nó, mình xài rước bực vào ng sao chịu nổi hả bác?

bác hiền quá!

=> ng tiêu dùng thế này thì chỉ làm bọn thương gian nó càng làm tới!
    Do hôm mình lên coi máy là hàng chính hãng 001 mới cứng nên yên tâm nhưng lúc đó chưa đủ tiền nên ko lấy, hôm sau đủ tiền lại đang vội việc thì ghé vào lấy máy mà không mở lên coi lại, với thêm tâm lý muốn sở hữu ngay vì chờ lâu lắm rồi (^^), nó lại bơm câu cho đổi trong 7 ngày nên yên tâm cầm về. Oái ăm thế.
    Mà thôi máy vẫn dùng tốt, đến official mà lên vẫn lỗi mình lên sống mái với nó một phen.
    PS: Mình ở Đà Nẵng, mua trong binhminhmobile trong bigc á, anh em né gấp.

Các Chủ đề tương tự

1. test khi mới mua pb
    Bởi yeumautim trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 29-09-2014, 10:02 PM
  2. Giúp test ứng dụng trên PB
    Bởi VIPRBGXI9878 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 27-08-2014, 09:40 PM
  3. Hỏi về BB 10 hàng test...!
    Bởi huongpariss trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 31-07-2014, 07:03 PM
  4. [BB10] Nhờ Anh Em Test Giúp App BlackBerry
    Bởi phamvan90 trong diễn đàn Phát triển ứng dụng - Software Developers
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 19-05-2014, 05:28 PM
  5. [help]các bước test Q5 mới khi mua
    Bởi bombom2020 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp