Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: khôi phục OS gốc?

Guest
    A e giúp mình quay về OS mặc định của nhà nhà sản xuất với. Mình dùng Z3. Trước đây, mình up rom 10.3.1.2726 thấy ko ổn định, mình quay về 10.2.1 mặc định bằng bblink được. Xong nó báo upgrade lên 1779. Nghĩ wa OTA sẽ ổn hơn leaked, nên up thử, ko được thì quay vê.giờ quay về ko được. Xin các a e chỉ giúp.bi wá rồi!

Trích dẫn Gửi bởi DoubleN
    A e giúp mình quay về OS mặc định của nhà nhà sản xuất với. Mình dùng Z3. Trước đây, mình up rom 10.3.1.2726 thấy ko ổn định, mình quay về 10.2.1 mặc định bằng bblink được. Xong nó báo upgrade lên 1779. Nghĩ wa OTA sẽ ổn hơn leaked, nên up thử, ko được thì quay vê.giờ quay về ko được. Xin các a e chỉ giúp.bi wá rồi!
    sau khi nó đã ra bản off rồi thì không về lại được, bác autoload sau đến phần cài đặt ban đầu nó check os thấy thấp hơn bản off nó sẽ lại bắt bác update, sau khi update xong nó mới cho vào vì thế không có cách nào về được đâu.

Bác có thể khắc phục bằng cách sau vẫn dùng 10.3.1 bản off mới nhất còn tách file bar của 10.2 sang mà dùng (chỉ một số file dùng được thôi nhé)
    em vẫn dùng bản off os10.3 mới nhất nhưng vẫn để search của 10.2 đơn giản gọn nhẹ.

Autoloader về 10.2 bình thường mà bạn , mình dùng z3 lên xuống có vấn đề gì đâu.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi DoubleN
    kiếm bản 10.2 về và autoload lại, khi vào phần setup ban đầu đừng cập nhật phần mềm cơ sở và tắt cái tự cập nhật đi là được

Vãi xài bản 10.2.1 so với 10.3.1 nghĩ chẳng khác gì đang đi tay ga quay về lại xe cub 50. Bản 10.2.1 có quá nhiều thứ bất tiện mà ko hiểu sao mấy chú lại nghĩ đến chuyện quay về bản OS cũ ấy.

nếu bạn muốn dùng bản os gốc chuẩn nhất của máy bạn thì ko dowload autoload mà làm theo cách này:
    bật bblink trên máy tính-->kết nối đt với máy tính-->khi đã đc kết nối bạn chọn sao lưu và khôi phục rồi chọn cài đặt lại về bản gốc. khi đó bblink sẽ hỏi bạn cứ đồng ý. tiếp đó cứ để máy chạy để nó tự dowload bản rom gốc cho máy của bạn, dowload xong máy sẽ tự động cài lại rom