Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 100
    Guest
    Hic Q10 cần shortcutme và hotkeymanager , sự tiện lợi mình thích ở BB nhất là truy cập app ngay từ bàn phím cứng mà ko có thì

Cứ phải dùng cả hai đã :P. Chưa có chỗ nào cho trải nghiêm 2 siêu phẩm này nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi ghost9x
    Dùng Q10 nhắm mắt typing được,còn Z10 thì không ^^
    Hic mình dùng z10 cũng không cần nhìn nhưng không vuôt được thôi...

Trích dẫn Gửi bởi umihira
    Điều mình đang tìm ở các bài review là màn hình của Q10, được biết Q10 sử dụng màn hình Amoled của Samsung, mình cực ghét SS cũng vì cái màn hình ám xanh lá của nó, mình cũng không hiểu vì sao có người lại bỏ trên 10tr để rước cái màn hình như vậy và dán mắt vào nó ngày qua ngày. Nếu màn hình Q10 hiển thị màu như 9650 hay 9700 mà không bị ám và bệt màu thì mãn nguyện rồi.

Sẵn đây hỏi luôn bác nào biết ở SG cửa hàng nào có hàng demo để mình trải nghiệm thử thì chỉ cho mình nhé Xin cám ơn.
    chung quan điểm , màn hình nó cứ xanh sao sao ấy. éo thích SS chỗ này, nhìn nó ảo lắm.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mình đồng ý các so sánh khác của bạn, nhưng cái này thì mình nghĩ bạn không đúng.

Trên OS6/7, nếu bạn bật chế độ Universal Search thì cũng rất tuyệt, và hiện tại trên Q10 nó mặc định đang bật chế độ này. Và Q10 nó nâng Universal Search lên 1 mức khi bổ sung tính năng Type and Go.

Và nếu bạn quen dùng Universal Search cùng Type and Go, bạn sẽ thấy thích thú và khá tiện lợi. Nó có thể chậm hơn Hot keys cũ 1 chút xíu, nhưng được cái là thoải mái hơn, không bị giới hạn bởi số ký tự sẵn có trên bàn phím nữa.

Ví dụ: bạn cài đặt BeWeather, BeBuzz, nếu dùng Hot Keys thì cũng không thể đặt Hot Key cho phím B được, vì trùng với Browser. Nhưng với Universal Search, bạn chỉ cần gõ B và tap vào mục BeWeather hiện ra trong danh sách là được, tương tự cho Browser, BeBuzz, BBM, Box ... hay bất kỳ ứng dụng nào có chữ B ở đầu.
    <span style="font-size: 15px"><span style="font-size: 15px">như cái KBLauncher đúng không ? , em toàn dùng cái này cho os5 tro ve thoi</span></span>

Đúng thực sự Q10 ko có shortcut quen thuộc ở home như các OS cũ thì là một điểm trừ rất lớn. Mình dùng OS6 nhưng không thích Universal Search lắm vì nó không nhanh và kết quả hiển thị nhiều thứ quá, cuối cùng cũng phải lăn chuột để chọn, thực sự không tiện.

bàn phím ảo z10 lúc hơi khó type , nhưng sau khi sử dụng 1 thời gian thì khá hài lòng , hiện tại mình đang dùng 99 và z10 khá hài lòng rồi . ko gì bàn cãi nữa , ae nào lăn tanh thì cứ mua z10 và 1 e bàn phím qwerty là ok thôi .

Ý chút kiến cá nhân
    Mình thấy Q10 không đẹp bằng 9900, phím bấm cũng k được êm, cảm giác thíc thú như 9900. Đấy là cẩm bản Test thôi còn bản thương mại thì chưa, k biết có cải thiện hơn k !
    Z10 cầm nghịc cũng kha khá, cảm nhận thấy chưa thể cạnh tranh được với Ip5, GLX S4, HTC One... Hơi đuối !
    Bản thân vẫn ưng 9900 và có $ sẽ thêm 1 chú IOS để giải trí

Hiện tại vẫn sài 9650 và hóng BB10 cho PB thôi

Guest
    Mình thì ưu tiên khoản màn hình, màn hình vuông duyệt web, xem ảnh, chơi game rất khó chịu.

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối