BlackBerry đã trang bị sẵn tính năng

BlackBerry Protect ngay trong hệ điều hành

BlackBerry 10, nó không còn là một ứng dụng cài thêm như trên BBOS 7.1 trở về trước nữa. BlackBerry

Protect bao gồm các tính năng có thể giúp bạn tìm thấy thiết bị BlackBerry 10 của bạn cũng như bảo vệ dữ liệu trên điện thoại của bạn nếu bạn nghi ngờ rằng thiết bị của bạn đã bị mất hoặc bị đánh cắp.

Các chức năng mà BlackBerry Protect có thể hỗ trợ bạn trên BB10:
  • Xem vị trí thiết bị BlackBerry của bạn trên bản đồ
  • Phát ra âm thanh lớn trên thiết bị BB của bạn (khi bạn chọn chức năng này thì thiết bị BlackBerry của bạn sẽ phát ra âm thanh liên tục và không thể tự tắt, có thể giúp bạn tìm máy trong trường hợp để quên ở đâu đó trong phòng và không thể tìm ra)
  • Gởi tin nhắn tới thiết bị
  • Khoá máy từ xa
  • Xoá dữ liệu trên máy (wipe data)
Ví dụ, bạn đang ở công ty và không thấy điện thoại của mình đâu, điều bạn cần làm là đăng nhập vào BlackBerry Protect qua trang web http://protect.blackberry.com bằng BlackBerry ID của bạn và bạn có thể xem và biết được vị trí chiếc điện thoại của bạn trên bản đồ. Giả sử bạn thấy nó đang ở vị trí tại ngôi nhà của mình, bạn lái xe về nhà và vẫn không thể tìm thấy điện thoại của mình. Việc tiếp theo bạn có thể làm là tiếp tục đăng nhập vào trang web BlackBerry Protect một lần nữa và ra lệnh từ xa cho điện thoại của bạn phát ra âm thanh lớn (loud sound), và lúc đó bạn sẽ phát hiện thấy nó giữa các tấm đệm ghế tại phòng khách. Đây là một ví dụ tuyệt vời để thấy lý do tại sao chúng ta yêu thích chức năng BlackBerry Protect, một tính năng giúp cho bạn và tôi tiết kiệm được thời gian và tiền bạc!

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/wIeB8b8wTvQ?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
Xem trên Mobile</div>
Ngoài ra, nếu điện thoại của bạn bị đánh cắp, bạn có thể thông qua trang web BlackBerry Protect gửi một message đến thiết bị của bạn, có thể thiết lập mật khẩu hoặc thậm chí là wipe (xóa sạch) dữ liệu từ xa.

Nếu bạn dùng BBOS 7.1 trở xuống, BlackBerry Protect còn làm được nhiều hơn thế, các bạn có thể tham khảo 5 lý do bạn nên sử dụng Blackberry Protect !!!

Để thiết lập và sử dụng được chức năng BlackBerry Protect trên BlackBerry 10, bạn cần làm các bước sau:
  • Từ màn hình Home, vuốt từ trên xuống và chọn Settings
  • Chọn tiếp BlackBerry Protect
  • Đặt BlackBerry Protect thành On